###Đôi điều góp ý với Box việc làm###

Mến chào tất cả anh chị em trong diễn đàn.
Mình cũng là một trong những người đi tìm việc bấy lâu nên thừa hiểu dc nỗi khổ và những khó khăn mà những ace phải trải qua trong quá trình đi tìm miếng cơm manh áo,nhưng:
Trước tiên mình xin cảm ơn những tấm lòng của một số ace biết xưởng đã giới thiệu lên đây để mọi người biết và cùng nhau kiếm chút tiền gửi về gd,song mình vào box việc làm thấy một số ace viết bài nói thật gần như là đánh đố những người tìm việc.Như ace đã biết,những người tìm việc thường là do số phận ko tốt nên đã sa vào những cty kém may mắn như là:ít việc,lương thấp,khó nhọc,hay bị quỵt lương...do vậy nên chuyển cty là điều tất yếu.Trong những người tìm việc thì có cả bhp và những người hd thế nên khi anh chị em có việc giới thiệu hãy:
Nói rõ:(để cho anh em tìm việc đỡ mất công hỏi lại nhiều)
-Tên cty,số dt(của mình hoặc sdt của cty nếu ko muốn cho mọi người biết sdt của mình)để anh em tiện liên lạc
-Địa chỉ cty
-Công việc cụ thể(cty làm về cái gì)
-Mức lương và chế độ đĩa ngộ như:kí túc xá,tiền thưởng,tiền đi lại,ăn ở thế nào...
-Nhận nam hay nữ,hd hay bhp...
-Nếu anh em nào làm môi giới thì cũng nên nói rõ để cho mọi người cùng biết khỏi mất công dt hỏi nọ kia
Diễn đàn là nơi chia sẻ,trao đổi và giúp đỡ nhau nên trong tâm tư của mình và tất cả mọi người đều muốn mọi điều tốt đẹp,những người đi xin việc đã và đang gặp khó khăn vậy nên nếu anh chị em nào có lòng tốt thì hãy giúp đỡ nhiệt tình chứ đùng chém gió vì người ta đi xin việc đã ko có lương thì chớ lại còn tốn rất nhiều các khoản tiền ko tên thế nên đừng lấy ngta ra làm trò đùa.
Mình chỉ có đôi điều trăn trở vậy thôi,mình biết sẽ nhiều người vào đây ném đá nhưng mình cũng biết sẽ có rất nhiều ace cùng hoàn cảnh cần dc giúp nên sẽ đồng cảm với mình,cảm ơn cả nhà đã đọc bài,chúc đ d ngày càng phát triển,chúc anh chị em đang tìm việc có dc công việc theo ý muốn,cảm ơn mọi người

cam on

minh cam on ban rat nhieu.vi suy nghi cua ban cung la suy nghi cua tat ca moi nguoi.co nhung nguoi loi dung dien dan de chem gio,oi met moi,ko biet cac ban ay co tung suy nghi,va dat hoan canh cua minh vao vi tri nguoi khac ko?

koea cuoc choi ma ai cung da tung chap nhan .

truoc het cam on ban da chia se quan diemvoi tat ca moi nguoi.nhung theo minh nghi nguoi pót bai len chem gio thi ko noi nhe.con ban nao pót thieu thong tin nhu thieu so dien thoai cty cua giam doc hay dia chicty thi phai co li do cua ho.cac ban thu nghi xem mac du can nguoi nhung ho la giam doc thoi gian dau di nhan dien thoai cua hang may chuc nguoi ngoai quoc goi den chua ke la co biet tieng han de noi cho thanh cau de ho nghe ko nua.minh biet cac ban that nghiep nhieu ,nhung theo quan sat nguoi that nghiep thi 80% la yeu cau cong viec qua cao.minh nghi cac ban co yeu cau cao vay thi cung can dau tu tien bac hay thoi gian tim hieu thong tin cong viec cua minh la le duong nhien<vi cac ban buoc chan ra nuoc ngoai la buoc vao cuoc choi lam giau rui hay tu tin va chu dong dung bi dong>.xin cam on,da nghe minh nham nhihjjjjjjjjjjjjjjjjj`````````;))

truoc het cam on ban da chia se quan diemvoi tat ca moi nguoi.nhung theo minh nghi nguoi pót bai len chem gio thi ko noi nhe.con ban nao pót thieu thong tin nhu thieu so dien thoai cty cua giam doc hay dia chicty thi phai co li do cua ho.cac ban thu nghi xem mac du can nguoi nhung ho la giam doc thoi gian dau di nhan dien thoai cua hang may chuc nguoi ngoai quoc goi den chua ke la co biet tieng han de noi cho thanh cau de ho nghe ko nua.minh biet cac ban that nghiep nhieu ,nhung theo quan sat nguoi that nghiep thi 80% la yeu cau cong viec qua cao.minh nghi cac ban co yeu cau cao vay thi cung can dau tu tien bac hay thoi gian tim hieu thong tin cong viec cua minh la le duong nhien<vi cac ban buoc chan ra nuoc ngoai la buoc vao cuoc choi lam giau rui hay tu tin va chu dong dung bi dong>.xin cam on,da nghe minh nham nhihjjjjjjjjjjjjjjjjj`````````;))
các bạn nói ko sai nhưng một số anh em khi post bài tìm người thì thông tin cực kì thiếu,nhiều người khi đọc bài xong ko biết liên lạc với chủ thớt kiểu gì,theo mình nghĩ chỉ khoảng hơn 5 phút là chúng ta có 1 bài viết hoàn chỉnh với đầy đủ thông tin cho anh em vậy sao lai ko thể để cho anh em khổ lên khổ xuống rồi dt nhiều lần gây phiền toái.anh em tìm việc đã khó khăn rồi mà phần lớn lại là những người tiếng hàn kém nên thiếu thông tin thì rất là khổ.bắt taxi mất mấy man bạc mà khi đến cty ngta lại ko nhận thì đúng là ko có gì bực hơn.mình nói vậy mong một số anh em thông cảm vì đó là sự thật.chúc anh em buổi tối vui vẻ

nguoi bhp can viec mong cac anh chi em giup do

Minh co ban trai bhp dang can viec o khu vuc인천 남동공단Mong cac anh chi em giup do minh voi nhe .co viec thi xin lien he minh qua so dt 010 2108 2808 kim phuong

nho ace giup do

minh moi chuyen xuong hom nay .ma khong biet nen di khu vuc nao thi chat luong cong viec va cuoc song se tot .mong ace giup do cho minh voi .sdt cua minh la 010-2902-8388. Xin chan thanh vam on moi nguoi

cam on ban da co loi tam su chan thanh

Minh cung la bhp chua xin dc viec lam. Mong cac ban giup do. O dau co viec lam cho nam bhp thi ace alo cho minh voi 01035592846. Minh danh vong 2 thang roi ma van chua xin dc viec

Tên cty,số dt(của mình hoặc sdt của cty nếu ko muốn cho mọi người biết sdt của mình)để anh em tiện liên lạc
-Địa chỉ cty
-Công việc cụ thể(cty làm về cái gì) >> Cái này nhất định phải có rồi
-Mức lương và chế độ đĩa ngộ như:kí túc xá,tiền thưởng,tiền đi lại,ăn ở thế nào...
-Nhận nam hay nữ,hd hay bhp...>> Cái này cũng nhất định phải có
-Nếu anh em nào làm môi giới thì cũng nên nói rõ để cho mọi người cùng biết khỏi mất công dt hỏi nọ kia
Mình hiểu cảm giác cũng như tâm trạng của bạn . Bài viết đã khá lâu rồi nhưng mình vẫn muốn nói vài câu .

Anh em HP phần lớn đã có bộ LD họ dúp rồi . Bạn cũng thấy Box việc làm chủ yếu la AE BHP thôi .Vậy thì

_ Địa chỉ công ty : Nếu mình giới thiệu mình sẽ không đính kèm địa chỉ ct vì lí do an toàn cho người đến xin việc và cả những người đang làm vc tại đó . Bạn hiểu đây là mạng XH mà . Nếu bạn yêu cầu cả DC công ty thì bạn hãy dt vào sdt mà người post bài đưa lên :

_ Mức lương và các chế độ : Bạn cũng biết Sa của hàn trả lương ít khi giống nhau . Cùng một công việc , một người làm nhưng mức lương có khi lại khác nhau nhiều . Người phỏng vấn Tiếng Hàn giỏi tay nghề biết thì lương một kiểu . Ngược lại lương một kiểu . Tất cả chỉ chính xác tương đối khi đưa lên còn chuẩn thì phải chính người tìm việc phỏng vấn cơ bạn à .

_ Môi giới : Cái này để mấy ông môi giới trả lời .

Nếu bạn hiểu và thông cảm cho những người BHP thì bạn cũng hiểu được đối với họ An toàn mới là trên hết .

Apple Imac 24 inch (Mid 2009) sang trọng đẳng cấp! Card Rời đồ họa rất tốt

• CPU: T9900 tốc độ 3.06ghz Cache 6M cực khủng
  • 4GB RAM ddr3 up max 32G
  • HDD 1000GB (1TB) zin theo máy (Nâng cấp lên SSD máy sẽ chạy nhanh hơn)
  • VGA NVIDIA Geforce GT 130 gốc 512M chuyên đồ họa game tốt.

máy xách tay từ USA - nguyên zin 100%

ngoại hình còn đẹp 99% - Full box có bàn phím+ Chuột

Màn hình 24 inch độ phân giải Full HD 1920 x 1200

Sáng đẹp, mịn, không lỗi nhỏ
DVD nuốt, WC camera,usb... wifi rất nhanh + Loa nge cực hay

Giá bán 12.600.000 vnd - Bảo Hành 6 Tháng

Call: 08.3868.3979 hoặc 093.222.0207
Địa chỉ: 283/47 Cách Mạng Tháng Tám P12 Q10 HCM

(Gần Làng Nướng Nam Bộ - Vòng xoay Dân Chủ - CMT8 vs 3/2 - có chỗ đậu xe hơi)

hình ảnh thực tế của sản phẩm:

www.KhóaVàng.vn