☛ Giáo dục giới tính - Những thắc mắc không biết hỏi ai ???

KimSeungMin

(¯`_사랑한 여보_´¯)
Tình yêu luôn là vấn đề muôn thuở của con người và hầu hết các sự sống có trên trái đất này. Do vậy, để giúp cho các bạn đặc biệt là các bạn mới lớn, các bạn trẻ có những kiến thức thật vững chắc để bước vào yêu, để có đc 1 tình yêu bền vững . Và giới tính cũng là vấn đề không kém phần quan trọng để mỗi chúng ta khi bước vào yêu phải hiểu rõ . Chính vì vậy, giáo dục giới tính cho tuổi mới lớn mới bước vào yêu là nhiệm vụ hết sức quan trọng và là vấn đề cần thiết và cấp bách để các bạn trẻ chúng ta yên tâm hơn để có nhưng hành trang sự chuẩn bị tốt trước khi bước vào yêu, bước vào tuổi mới lớn.....

Hiểu rõ vấn đề trên, hôm nay Bo0by xin mở ra Topic này cũng nhằm là giáo dục giới tính, giúp đỡ tư vấn cho các bạn trẻ, giải đáp các thắc mắc, các tình huống khó xử trong tình yêu và tuổi mới lớn...... với sự giải đáp của:

*Chuyên gia Tư vấn bậc nhất về "Tình iu Hôn nhau và gia đường" Bo0by

Cùng các chuyên gia có tên tuổi trên Viet4rum như :

*Chuyên gia "kưa gái toàn tập" Whisky,

*Chuyên viên xì teen Tư vấn tâm lý học đường Emptyheart

*Chuyên gia "Khạc sỹ" kiêm "khạc nhổ" anh lovevirus

*Chuyên viên tư vấn gỡ rối tơ lòng....thòng Bế bi chưa "bế con" babydethuong_BT ....

Và các chuyên gia "sẽ" có tên tuổi trên Việt4rum sau này...... sẽ cũng nhau giải đáp những thắc mắc của các bạn.... chắc sẽ làm các bạn hài lòng với những câu trả lời hết sức "dzí dzỏm" và cũng không kém phần hai hước sẽ bảo đảm mang lại cho các bạn những hiểu biết sâu sắc về tình yêu... và đặc biệt sẽ là nơi thư giản cho các bạn sau những ngày làm việc, học tập mệt nhọc.... giải quyết những căng thẳng của các bạn!

Các bạn, những ai có những thắc mắc gì về giới tính của tuổi mới đừng ngần ngại hãy liên lạc ngay với chuyên gia Tư vấn tại đây để đc giải đáp những thắc mắc của các bạn.
Hoặc nếu ngần ngại các bạn có thể gởi tin nhắn qua nick của chuyên gia tư vấn Bo0by theo địa chỉ:

Email: changngochocyeu@yahoo.com.canh.mamtom :x

hay Gmail: anhbocau_vuitinh.hotmilk

Hoặc có thể gọi điện qua Trung tâm tư vấn theo số 1900 1508 bấm phím 8 để được tám :D
.
Chúng tôi hứa sẽ giữ bí mật cho các bạn!

Chúng tôi, đội ngũ chuyên gia tư vấn sẽ làm hài lòng các bạn, hãy khi có thắc mắc hãy nhanh chóng liên lạc với chúng tôi . Hãy nhanh tay gõ phím để đặt những câu hỏi , nhưng thắc mắc đội ngũ chuyên gia tư vấn sẽ cho các bạn nhiều bất ngờ và thú vị.

HÃY GỞI CÂU HỎI ĐẾN CHÚNG TÔI, ĐỘI NGŨ CHUYÊN GIA TƯ VẤN SẼ GIÚP CÁC BẠN !

HÃY CẢM NHẬN NHỮNG CUNG BẬC THÚ VỊ CỦA TÌNH YÊU - HÃY ĐỂ TÌNH YÊU LÊN NGÔI!

Chương trình phát trên kênh VTV8 ( kênh Vừa Tê Vừa Tám) của V4R!

Thay mặt, chuyên gia tư vấn Bo0by, thân mến!

Last edited by a moderator:
He he. Trên đây toàn là những danh nhân ế vợ toàn tập mờ đua đòi đi tư vấn tình yêu kìa...................... he he:009::009::009::008::008::008:

KimSeungMin

(¯`_사랑한 여보_´¯)
He he. Trên đây toàn là những danh nhân ế vợ toàn tập mờ đua đòi đi tư vấn tình yêu kìa...................... he he:009::009::009::008::008::008:
Ơ hơ! không phải ế vợ đâu mà là chưa ... muốn vợ vì còn lo tư vấn cho các bạn trẻ không có nhiều thời gian để ...tìm vợ nữa.

Bật mí thêm với các bạn là Các chuyên gia và chuyên viên tư vấn trên đã từng làm việc và cộng tác với 1 số chương trình và 1 số trờ báo nổi tiếng như : Chương trình "Trò chuyện đêm khuya" phát trên đài phát thanh Hà Lội, Chương trình "Tư vấn tình yêu hôn nhân và gia đình" , báo mực tím, báo hoa học trò....... Chắc sẽ làm các bạn hài lòng!

lovevirus

for you and for me
May quá hôm nay tìm được topic này và được gặp các Dáo xư về tình dục :D.
Cho mình xin thắc mắc mấy điều khó nói (nói thật bấy lâu toàn làm liều :)))

- Làm thế nào để kéo dài thời gian "yêu" (thật cảnh cô đơn nên ko có đk rèn luyện thường xuyên, dễ xảy ra tình trạng "chưa đến chợ đã hết tiền" :((. Thật !)

- Các biện pháp tránh thai khác ngoài uống thuốc (ko tốt) dùng BCS (ko thích). Nhân tiện hỏi luôn cách tính vòng kinh để biết ngày "an toàn" (tư vấn quả này phải chuẩn đấy nhá, chứ nhầm là bỏ mợ :)))

- Làm thế nào để kéo dài thời gian "yêu" (thật cảnh cô đơn nên ko có đk rèn luyện thường xuyên, dễ xảy ra tình trạng "chưa đến chợ đã hết tiền" :((. Thật !)

- Các biện pháp tránh thai khác ngoài uống thuốc (ko tốt) dùng BCS (ko thích). Nhân tiện hỏi luôn cách tính vòng kinh để biết ngày "an toàn" (tư vấn quả này phải chuẩn đấy nhá, chứ nhầm là bỏ mợ :)))

@-)@-)@-)@-)@-)@-).........ac...ac ac...thật sự là cái vấn đề này em pó chíu...nghe đã thấy xấu hổ..:((:((.......chưa làm mẹ...chưa làm vợ nghe rùng cả mình...hít....cái vấn đề này chắc nhờ chuyên gia kua gái toàn tập chị Whisky mới đc :D X_XX_X....2 ơi sao cho tên út gì mà Tiểu nữ xì teen nghe kỳ vậy =((b-(b-(8-}

lovevirus

for you and for me

@-)@-)@-)@-)@-)@-).........ac...ac ac...thật sự là cái vấn đề này em pó chíu...nghe đã thấy xấu hổ..:((:((.......chưa làm mẹ...chưa làm vợ nghe rùng cả mình...hít....cái vấn đề này chắc nhờ chuyên gia kua gái toàn tập chị Whisky mới đc :D X_XX_X....2 ơi sao cho tên út gì mà Tiểu nữ xì teen nghe kỳ vậy =((b-(b-(8-}
Nghe nói bây giờ hs cấp 2 đã được học về vd này rồi mà em :D. Thật ra những vd này google trên net cũng có nhưng đa phần họ chỉ nói chung chung, không chuẩn. Mà cái này mà không chuẩn thì sai một ly đi một dặm, hậu quả khôn lường :D.

ps:Vấn đề này chắc Dáo xư BOOBY nghiên cứu nhiều :))

ykh125

-‘๑’- 새로운삶 -‘๑’-

hí hí..vấn đề nan giải của các quý ông đây mờ
..bác kg thế '' quính trận dài '' thì bác có thế '' quính nhiều trận '' mờ đúng hem
( liu ý :đừng dùng quá liều rồi '' thân xác hoang tàn kg nhận ra ''

_ Các biện pháp tránh thai tự nhiên

Ngoài việc tránh thai bằng thuốc và các dụng cụ, thì còn có một số phương pháp tránh thai tự nhiên như tính theo vòng kinh hay xuất tinh ngoài âm đạo...

Ngoài việc dùng các biện pháp tránh thai thông thường như thuốc tránh thai, đặt vòng, dùng bao cao su, màng ngăn âm đạo… thì còn có thể dùng biện pháp tránh thai (BPTT) tự nhiên.

BPTT tự nhiên là không cần dùng đến bất cứ một dụng cụ, thuốc men nào hay một thủ thuật tránh thai nào để ngăn cản việc thụ tinh. Đó là các biện pháp như: tính theo chu kỳ kinh, theo sự bài tiết chất nhầy cổ tử cung, theo thân nhiệt, xuất tinh ngoài… Tuy nhiên, các BPTT tự nhiên không có hiệu quả triệt để như các biện pháp hiện đại khác.

- Tính theo vòng kinh: là phương pháp dựa vào ngày có kinh, chọn ngày giao hợp xa giai đoạn rụng trứng để tránh thụ thai. Tránh những ngày từ 12 đến ngày 16 của chu kì tính bắt đầu từ ngày có kinh.

- Dựa vào chất nhầy cổ tử cung: chất này do các tuyến nằm trong ống cổ tử cung tiết ra và phụ thuộc vào các giai đoạn khác nhau của thời kì rụng trứng. Càng gần ngày rụng trứng thì chất nhầy càng tiết nhiều, chính vì thế, nên tránh quan hệ vào những ngày dịch tiết nhiều.

- Xuất tinh ngoài âm đạo: Đây là biện pháp cổ xưa nhất mà loài người vẫn thực hiện để tránh thai ngoài ý muốn và vẫn tồn tại đến ngày nay. Riêng điều này cũng cho thấy đây là biện pháp không hề gây hại gì cho các cặp vợ chồng áp dụng.

Tuy nhiên, tất cả các biện pháp tránh thai tự nhiên đều vẫn có thể dẫn đến việc mang thai ngoài ý muốn. Để biết thêm thông tin, bạn nên đến các trung tâm tư vấn sức khoẻ sinh sản để được chỉ dẫn.

em tham khảo kinh nghiệm của những '' đàn trước '' .em hẻm bik gì đâu :D

lovevirus

for you and for me
Dáo xư Whisky trả lời rất chung chung nhá, không biết gúc từ nguồn nào :D:

*câu 1: Không bám sát câu hỏi rồi. Nếu là bạn gái, vợ (của nhà mình) thì nói làm gì, không làm được thì còn cơ hội sửa sai. Nhưng vd là vấn đề bất ngờ, đột biến (quen tình cờ, hay của trời cho etc...)

*câu 2:

- Xuất tinh ngoài âm đạo: ko chắc chắn trong trường hợp phi công muốn chạy không dấu vết :D (bởi phần chất nhờn tiết ra trước xuất tinh cũng đủ để thụ thai rồi - kinh nghiệm xương máu :)))

- Chả biết bạn whis google từ nguồn nào chứ kiểu này chắc là đổ nợ :)). Theo bạn Google thì chỉ cho phép 7 ngày trước và sau (tính từ ngày bắt đầu có kinh). Mình đã trừ hao đi còn 5 ngày thế mà có lần vẫn bị dọa...

ps: Mình nghĩ đây là những vấn đề mà các bạn sống bên Hàn cần biết đấy :D.
Dáo xư BOOBY chưa thấy lên tiếng nhể :))

Last edited by a moderator:
Bây giờ internet phát triển tạo rất nhiều điều kiện thuận lợi cho mọi người,nếu cần tìm hiểu về vấn đề gì thì chỉ cần gõ từ khóa tìm kiếm là có rất nhiều tài liệu để tham khảo.Mời cả nhà thưởng thức bài hát này cho vui
http://www.youtube.com/watch?v=fyFrGbAvfHc

KimSeungMin

(¯`_사랑한 여보_´¯)
Xin chào vị khách quý đầu tiên anh lovevirus đến với chương trình Tư vấn Tình iu hôn nhâu và gia đường đc phát trên kênh VTV8 ( kênh Vừa Tê Vừa Tám) của V4R!

Trước tiên chương trình xin cám ơn anh lovevirus đã mạnh dạn đặt câu hỏi thắc mắc và gởi đến chương trình. vâng! thay mặt đội ngũ tư vấn, chuyên gia Tư vấn Bo0by Xin trả lời thắc mắc của anh như sau:

Câu 1:

Thời gian "yêu" đã và đang là vấn đề "nhức nhối" và lo lắng của các bạn khi "yêu", và theo kinh nghiệm hơn 20 năm làm chuyên gia tư vấn :-??thì Bo0by đc bít rằng thời gian yêu nó phụ thuộc vào những yếu tố sau:
+Sức khỏe của từng người, đặc biệt là những người yếu môn sinh với môn lý (gọi tắt là yếu sinh lý 8-}) thì thời gian "yêu" sẽ bị hạn chế.

+Độ tuổi: độ tuổi cũng phụ thuộc vào thời gian "yêu". Nhiều "ngâm cú" cho thấy giới trẻ mới bước vào tuổi mới lớn thì thường hay có tính "ngựa non háo đá" nên dễ bị "ngã gục" sớm :D, nhưng cũng có ưu điểm là "đứng dậy" nhanh sau trận gục và tiếp tục oánh trận tiếp ;)). Còn những người về già thì thời gian "yêu" có phần lâu hơn chút , người ta nói "gừng càng già càng cay" là thế, nhưng nếu xét về khả năng "oánh trận và chịu trận" thì những người thuộc dạng này thua hẳn nhưng "chú ngựa non "

+Và còn phụ thuộc vào gen của con người ở mỗi đất nước. Ví dụ: theo thống kê của cục quản lý Bà mẹ Trẻ con và gia đình thì thời gian yêu của Người Anh khoảng 30 phút, người Indonesia khoảng 20, ....trong khi đó người Việt Nam khoảng 5 phút, nhưng đối với người Mỹ thì hơn 1 giờ chưa thấy "xi nhê" gì :D.........

Thời gian "yêu" nó cũng giống như cái dạ dày của 1 người và tùy theo người mà thời gian "yêu" có phần khác nhau, cũng không nên ép đối phương "ăn" quá no hay quá đói.
Ví dụ: Thông thường chị B ăn 1 bát cơm trong vòng 10 phút thấy no rồi, nhưng hôm nay anh A lại bắt chị ăn 2 bát trong vòng 20 phút. Dĩ nhiên chị B có thể sẽ "cáu lên" vì người ta ăn không nổi mà cứ ép, nói chung ăn ít hay nhiều miễn sao ngon và no là đc, ăn nhiều ăn lâu đôi khi đối phương không thích và có phản ứng khó chịu càng khổ hơn :D

Tình trạng "chưa đi đến chợ đã tiêu hết tiền" trường hợp này xảy ra hầu hết ở các bạn trẻ mới lớn và ở 1 số người khi mới lần đầu "yêu" =>> Điều đó là khả năng sinh lý bình thường của mới lớn, nhưng với nhiều người đã "yêu" nhiều lần mà vẫn như vậy thì tôi nên khuyên các bạn đến Bệnh viện "phụ sản " gần nhất để đc tư vấn và có chế độ ăn uống làm việc hợp lý để lấy lại tinh thần, tập thể dục thể thao để đầu óc thoải mái cũng là phương pháp tốt để khắc phục tình trạng trên.
Tóm lại, "chưa đi đến chợ đã tiêu hết tiền" để khắc phục tình trạng này thì chỉ có cách là lần sau nếu có đi chợ nên "mang theo nhiều tiền" chút ;)) nếu lỡ có tiêu thì vẫn còn. Cũng có nhiều trường hợp "vừa ra khỏi cửa đã mửa ra ngoài" trường hợp này còn khổ hơn nhìu :D

Câu 2:
Câu này thì chuyên gia Tư vấn kưa gái tòan tập whisky cũng đã giải thích khá cặn kẽ và anh lovevirus cũng đã đưa ra nhiều kinh nghiệm xương máu :). Nói chung lại theo 36 kế của Khổng Minh là nên "tùy cơ ứng biến[-O<" và phải nhớ câu "đi mưa phải mặc áo mưa, chứ nếu đi bừa sẽ thiệt cái thân :-??"

Vài kinh nghiệm chia sẻ cùng anh lovevirus chúc anh vui sống và có "đời sống tình yêu và tình dục" an toàn. Chương trình cũng có lời mời anh tham gia vào đội ngũ chuyên viên tư vấn để cùng nhau giải đáp những thắc mắc của các bạn trẻ giúp các bạn trẻ có thêm nhiều kiến thức bổ ích và tự tin khi bước vào giai đoạn "yêu".

Xin mời khán giả tiếp theo......
Chuyên viên Bo0by chào thân ái !

Kíu Kíu Kấp Kíu!
Anh Bóp đi làm ơn cho em théc méc với ạ!Em bị thất T cụ tỷ là thất cả tiền và cả tình thì mần ăn ra răng mới cứu vãn được???nhớ ngày trước anh có nói tích cực mua lotto Hàn Quốc nếu may mắn thì khoảng vài chục năm sẽ có thể chữa bệnh thất tiền...Còn tình thì chịu luôn...
Thêm một thắc mắc nho nhỏ nữa nha!Đó là cũng có nhiều người con gái đến trong đời!Hay nói cho chính xác hơn là có nhiều cơ hội nhưng thật sự chẳng thể mở lòng ra khi trái tim không còn ở trong lồng ngực của chính mình...hay nói đúng hơn thì trái tim chỉ còn tác dụng duy trì sự sống mà thôi còn tình yêu và niềm tin bị lấy cả đi mất rồi làm sao để tìm lại đây ạ???Cấp bách nên gắng trả lời nhanh nhanh nha!Thank nhiều nhiều!

lovevirus

for you and for me
Kíu Kíu Kấp Kíu!
Anh Bóp đi làm ơn cho em théc méc với ạ!Em bị thất T cụ tỷ là thất cả tiền và cả tình thì mần ăn ra răng mới cứu vãn được???nhớ ngày trước anh có nói tích cực mua lotto Hàn Quốc nếu may mắn thì khoảng vài chục năm sẽ có thể chữa bệnh thất tiền...Còn tình thì chịu luôn...
Thêm một thắc mắc nho nhỏ nữa nha!Đó là cũng có nhiều người con gái đến trong đời!Hay nói cho chính xác hơn là có nhiều cơ hội nhưng thật sự chẳng thể mở lòng ra khi trái tim không còn ở trong lồng ngực của chính mình...hay nói đúng hơn thì trái tim chỉ còn tác dụng duy trì sự sống mà thôi còn tình yêu và niềm tin bị lấy cả đi mất rồi làm sao để tìm lại đây ạ???Cấp bách nên gắng trả lời nhanh nhanh nha!Thank nhiều nhiều!
Trên quan điểm trao đổi, học hỏi...và không ngừng hoàn thiện xin nhảy vào tư vấn cho thằng em phát :D:

- Thất tiền thì đi chỗ khác hỏi nhá (các sới nó mở nhiều đấy chịu khó đến mà câu :)))

- Muốn tư vấn chuẩn thì cần phải thành thật (có hàng thì hãy nói, AE mới biết đường mà giúp :D)

- Em cần điều trị về tâm lý, khả năng do bị thất tình nhiều quá (yêu nhiều mà không được ai yêu :))).
Đừng đến bệnh viện gặp bác sĩ, bệnh sẽ nặng thêm. Cứ chịu khó đi óp chai, gặp các anh là ok liền.

- Nếu thực sự có nhiều cơ hội mà không mở lòng được thì lời khuyên là hãy xe hàng cho các phi công khác. Em vừa giữ được trinh tiết (cho trái tim) lại vừa được các anh em cảm ơn :D .

*Lưu ý: Mọi lời khuyên chỉ đúng theo từng điều kiện, sau này bị hậu quả gì cũng không nên quay lại trả thù=))=))

KimSeungMin

(¯`_사랑한 여보_´¯)
Kíu Kíu Kấp Kíu!
Chương trình Tư vấn tình iu hôn nhâu và gia đường VTV8 phát ngôn trên sóng của V4R xin kính chào vị khách thứ 2, anh lun3kor3a! Qua vài chiêu chỉ giáo của Chuyên da Tư quấn kiêm giáo sư Tiến sỹ "khó tính" anh lovevirus vừa mới nhận bằng "khạc sỹ " kiêm "khạc nhổ":-?? đã tư vấn cho bạn, sau đây Anh Bồ Câu Bo0by Chuyên gia Tư vấn Bậc nhất về vấn đề Tình yêu trả lời thắc mắc của bạn như sau:

Đọc thư của bạn đc biết bạn đang gặp rắc rối về chuyện tình cảm và chuyện tiền nong. Vâng! cũng xin chia sẻ với mọi người là Tình cảm và Tiền tài cũng là 2 thái cực song song mà trong cuộc sống của mỗi con người phần lớn ai cũng phấn đấu và làm sao để đc nhiều những thứ đó. Nhưng trong quá trình phấn đấu ( có thể là cả 1 đời) không phải lúc nào cũng như ý muốn của ta, cũng vì Tình và Tiền mà đã có nhiều kết cục thật .... đau lòng.

Theo tôi, thì anh lun3kor3a đang bị thất tình ( tên tiếng anh là sevenlove gọi theo ngôn ngữ dự báo thời tiết của đài khí tượng thủy cung nó còn đc gọi là cơn bão số 7) và thất tiền. NÓi tóm lại đây là căn bệnh mà nhiều nhà chuyên gia đã và đang "Ngâm kíu" và gọi đó là căn bệnh T lũy thừa 9 (T9) có nghĩa là "Thất tình tàn tạ tương tư tiền tiêu tan" :-wNhư anh lovevirus đã nói trên bệnh này không cần phải đi bệnh viện, chỉ ở nhà "tịnh dưỡng " 8-}1 thời gian là sẽ khỏi :)

Cũng xin nói thêm nguyên nhân phát sinh ra căn bệnh này như sau:
- Thứ nhất là do bạn yêu đơn phương mà không đc đáp lại
- Thứ 2 là trước kia 2 người đã yêu nhau đắm đuối thề non hẹn biển, nguyện sống chết có nhau ... nhưng dạo gần đây 1 trong 2 có 1 người không muốn tiếp tục nữa ...nên rút lui.... chính vì thế gây sốc cho người còn lại
- Thứ 3 là do tác động của ngoại cảnh như gia đình, người thân, bạn bè.... làm cản trở tình yêu của bạn... nên cả 2 kô đến đc với nhau... cũng gây ra hiện tượng thất tình.

Về cách chữa trị:

- Bệnh thất tiền: bệnh này là căn bệnh ảo tưởng của con người do con người đặt tham vọng vào nó quá cao, một khi chưa đc mục đích thì sẽ cảm thấy không hài lòng với nó. "thất tiền"? có nghĩa là không có tiền, nhưng trên thực tế bạn vẫn có tiền đấy chứ? nhưng bạn cảm thấy ko đủ và chưa làm đc gì. Bao nhiêu mới gọi là đủ và nhiều tiền??? Xin thưa với quý vị là con số này không thể nói cụ thể đc và tùy thuộc vào hoàn cảnh của mỗi người nữa.
Tôi cũng xin lấy ví dụ cho các bạn dễ hiểu. Khi xưa nhà tôi cũng nghèo lắm, ba tôi thì chạy honda ôm ... chở mẹ tôi đi cho vay lấy tiền góp, rồi có những hôm hết gạo nên cả nhà phải kéo ra tiẹm phở đầu đường ăn tạm, nhìn mấy đứa bạn có xe mẹc-xi-đét chở người yêu đi chơi mà tôi cũng thấy ...thèm 8-}, rồi ba mẹ tôi cũng chắc chiêu lắm mới mua cho tôi đc con a- mốc, nghĩ lại cũng vui. Đấy với tôi thế là đủ :). Rồi cũng có những người mong ước có đc 1tr để sửa lại căn chòi dột nát, còn các bạn đang sống ở korea này nhiều người đang "chạy" theo đồng tiền và cũng chưa biết là bao nhiêu để đủ cho mình.
==>> còn như bạn lun3 nói thì cứ cố gắng oánh loto là sẽ có ngày trúng.... chuyện này chuyên gia Bo0by cũng đang mệt mỏi đây vì tuần nào cũng oánh mà chưa thấy gì hic!.....nhưng vẫn cố gắng.......

Hic~! nói nhiều quá , hơi lạc đề rồi nhỉ. bây giờ trở lại vấn đề chính đây.
Về căn bệnh thất tình, đây thuộc lọai bệnh khó trị nhưng cũng có cách chứ chưa gọi là "vô phương cứu chữa"

NGười thất tình có thể có nhiều biến chứng khác nhau. Có người thất tình thì buồn bã không muốn làm gì không muốn tiếp xúc với ai, dần dần sẽ cách biệt với mọi người và có nguy cơ sẽ phát sinh bệnh trầm cảm. Cũng có nhiều trường hợp thất tình và tìm đến cái chết. Tại sao lại như vậy chứ??? Cách đây cũng khoảng mười mấy hai ba tháng ( hay bao giờ cũng không nhớ rõ nữa) 8-}, có 1 anh chàng thất tình và tìm đến cái chết kết thúc cuộc đời của mình = liều thuốc ngủ, cũng may là không chết vì anh ấy chỉ uống có 9 viên thay vì uống 10 viên mới chết. Sau khi tỉnh dậy anh ấy còn to còi ngâm 2 câu thơ nữa chứ " cũng may ta uống 9 viên, bởi vậy nên mới điên điên thế này".... và từ đó trở đi thỉnh thoảng anh ta lại có nhìu biểu hiện bất thường.....

Theo nhiều trường hợp mà chuyên gia Bo0by đã gặp thì anh lun3kor3a cũng đừng nên buồn và suy nghĩ nhiều về mối tình đã mất vì người ta đã quyết định "ra đi" rồi thì khó có thể lôi kéo người ta quay trở lại đc... chắc có nguyên nhân và lý do của nó. Tôi cũng cho bạn 1 lời khuyên là " khi có 1 cánh cửa đã đóng thì hẳn sẽ có 1 cánh cửa khác sẽ mở ra hãy đón nhận nó, đừng quá trông chờ vào cánh cửa đã khép"

Hic~! thôi đến giờ chuyên gia có hẹn với bạn gái rồi , giờ phải chuẩn bị đi cái đã chứ nếu trễ hẹn có người giận lại bị thất tình nữa là chết. Hẹn các bạn trong chương trình phát sóng làn sau nhé.

Xin mời khán giả kế tiếp đặt câu hỏi ạ!

anh bóp ơi cho em hỏi! chả là thế này, hôm qua em đang đi ở đường(vỉa hè) thì bị một tiếng sét nó oánh trúng đầu (chạy không kịp) b-( như thế đã phải là yêu chưa anh ? và cảm giác của con người ta khi bị sét nó oánh như thế nó như thế nào ạ ( yêu ấy)? :D

anh bóp ơi cho em hỏi! chả là thế này, hôm qua em đang đi ở đường(vỉa hè) thì bị một tiếng sét nó oánh trúng đầu (chạy không kịp) b-( như thế đã phải là yêu chưa anh ? và cảm giác của con người ta khi bị sét nó oánh như thế nó như thế nào ạ ( yêu ấy)? :D

Tình yêu sét đánh à ( coi chừng sét này làm cúp điện à nhaz @-) )...đôi khi một ánh mắt...một nụ cười....một giọng nói....một hơi thở...một cử chỉ...một dòng chữ…tất cả đều có thể làm bạn ( ăn dưa bở :D ) gọi nó là tình yêu sét đánh :D...( coi chừng )
Tình yêu sét đánh cũng giống như thích một món đồ vật nào đó...mau quên lại chóng chán.....bất chợt gặp ai đó....hay được người khác quan tâm nhẹ nhàng....ta đem lòng thương mến.....dễ thích mà cũng dễ quên.
(….ỐI ! sao lòng mình lại rạo rực thế này :D….)
nhưng bạn cũng đừng vội phủ nhận tất cả những “sự vu vơ” đó ( gọi là sét đánh ý )…mà hãy suy xét lại thật kỹ tất cả từng chi tiết nhỏ nhất…và bạn tự hỏi đó có phải là tiếng sét ái tình h0k !?....có thể lắm chứ…và biết đâu tiếng sét ấy cũng đã đánh trúng cái đích ngắm kia của bạn thì sao…!!! ĐÚNG…!!! Tình yêu sét đánh thì chỉ có khoảng 30% hạnh phúc và sống bên nhau trọn đời…nhưng biết đâu tình yêu của bạn là một trong 30% ấy…bạn sẽ tìm được hạnh phúc thực sự đấy…sẽ rất hạnh phúc…";))...tùy vào duyên phận cơ may của bạn và cái người gieo sét kia :D....nhưng mà thiệt tình thì không có gì là hoàn toàn suôn sẻ...trong cơn sét nào thì cũng luôn luôn kèm theo giông bão :D...chứ chưa nghe sét tự đi một mình bao giờ heng <):)

Có một điều chắc chắn rằng ngay cả những người yêu nhau cũng chưa chắc định nghĩa được tình yêu là gì !?
Đối với con người,...thì tình yêu là một cung bậc của hạnh phúc lẫn khổ đau....( yêu mà không đau...không buồn....không khóc thì hem phải là yêu :D )
Loài vật thì không có tình cảm ;)) nhưng con người lại có lý trí và tình yêu vì thế cái cảm giác của tình yêu sét đánh cũng tùy vào từng ngữ cảnh....và từng cảm xúc riêng của mỗi người mà thôy...đa dạng chung chung như nhau ý mà :D....

Làm sao cắt nghĩa được tình yêu !?
Có nghĩa gì đâu một buổi chiều
Nó chiếm hồn ta bằng nắng nhạt
Bằng mây nhẹ nhẹ, gió hiu hiu....
Chúc bạn sẽ thuộc 30% của tình yêu sét đánh ngang vỉa hè nhaz [-O<o:-);))

KimSeungMin

(¯`_사랑한 여보_´¯)
Ơi ơi! ai kêu Bóp đó có Bóp tui đây :D
Chào bạn!
Về vấn đề của bạn hỏi chuyên gia Tư vấn Bo0by cũng xin chia sẻ với bạn như sau:
Vì bạn không nói rõ sét oánh như thế nào, chuyên gia cũng khó hiểu, nếu như sét oánh trúng đầu thật thì bạn nên đi đến bệnh viện gần nhất để chụp X-QUANG vì có thể sẽ bị "chấn thương sọ não" ảnh hưởng đến thần kinh sau này :D

Còn cảm giác của con người khi bị sét đánh thì bạn cũng cảm nhận đc rồi đó sao lại còn hỏi chuyên gia (hic~! chuyên gia có bị đánh đâu mà bít :D) Nhưng bạn cũng đừng lo, nếu trường hợp của bạn đúng là "tình yêu sét đánh" thì cái cảm giác nó cũng giống như bạn bị ai đó "tát" 1 cái thật mạnh vào mặt......choáng 1 thời gian..... sau đó lại quay về trạng thái bình thường thôi.