☛ Giáo dục giới tính - Những thắc mắc không biết hỏi ai ???

ykh125

-‘๑’- 새로운삶 -‘๑’-
có một người yêu một người và một người lại thích một người nhưng người kia lại mến người khác............. tình yêu thật rắc rối anh giải thích giúp em đi
thay mặt chủ tọa ( à nhầm chủ trị :D ) anh ( whisky ) xin trả lời '' théc méc '' của cỏ iu cỏ quý :x..thực ra '' anh '' cũng chỉ bik gửi tặng cỏ iu cỏ quý bài hát

chuyện ba người​

[YOUTUBE VIDEO]dGpNJdWeF5k&autoplay=1&loop=1[/YOUTUBE VIDEO]​

hãy chứng tỏ cho '' người ấy '' thấy tình cảm chân thật ! nhất định sẽ có một ngày người ấy hiểu được tình cảm cỏ cỏ iu có quý thôi :D

Last edited by a moderator:

babydethuong_BT

Nhóm quản trị viên
anh bóp ơi cho em hỏi! chả là thế này, hôm qua em đang đi ở đường(vỉa hè) thì bị một tiếng sét nó oánh trúng đầu (chạy không kịp) b-( như thế đã phải là yêu chưa anh ? và cảm giác của con người ta khi bị sét nó oánh như thế nó như thế nào ạ ( yêu ấy)? :D

Cái cảm giác "tình yêu sét đánh' dể bị nhầm lẫn với sự choáng ngợp về cái nhìn ban đầu hay mới chỉ thích như H.Thu nói đó...
bị sét đánh thì baby có trải qua òi nên chia sẽ với bạn 1 ít xem cảm giác của bạn có đúng ko ha ...
Lần đầu tiên nhìn thấy ng ta ( đã làm quen qua thư từ nhưng chưa bik mặt) dù xung quanh có rất nhiều người nhưng trong mắt mình chỉ thấy có mổi ng ấy. Tim thì đập nhanh và mạnh cộng thêm 1 chút hồi hợp. Thế nhưng khi đến gần nhau thì ko dám nhìn thẳng mặt người ta và dù chỉ mới gặp mặt lần đầu tiên nhưng mình lại rất thích nghe mổi khi ng ta nói chuyện và thấy vui khi đc ng đó quan tâm. Sau đó về nhà ko làm đc gì hết cứ nhớ mãi về ng đó.....làm gì cũng chỉ thấy hình ảnh người ta chờn vờn trong đầu thui vì thê nên đâm ra khó ngủ ( cảm giác này khổ sở vô cùng...hix :(()

thay mặt chủ tọa ( à nhầm chủ trị :D ) anh ( whisky ) xin trả lời '' théc méc '' của cỏ iu cỏ quý :x..thực ra '' anh '' cũng chỉ bik gửi tặng cỏ iu cỏ quý bài hát

chuyện ba người​

hãy chứng tỏ cho '' người ấy '' thấy tình cảm chân thật ! nhất định sẽ có một ngày người ấy hiểu được tình cảm cỏ cỏ iu có quý thôi :D
nhưng anh whisky ah bài của cỏ ko phải chỉ có 3 người mà có tới tận 6 người thì làm sao bây giờ

tieuho

Well-Known Member
nhưng anh whisky ah bài của cỏ ko phải chỉ có 3 người mà có tới tận 6 người thì làm sao bây giờ
kể cả có đến 100 người hay 1000 người cũng dzậy . Rất đơn giản..........vì trong đó chỉ có 1 người là người mình iu và iu mình ........cần cho mình..............nhưng phải có 1 thời gian để tìm hỉu , chọn lựa ,đánh giá..................và tất nhiên là phải phù hợp vs bạn òy phải hok nào:-).

kể cả có đến 100 người hay 1000 người cũng dzậy . Rất đơn giản..........vì trong đó chỉ có 1 người là người mình iu và iu mình ........cần cho mình..............nhưng phải có 1 thời gian để tìm hỉu , chọn lựa ,đánh giá..................và tất nhiên là phải phù hợp vs bạn òy phải hok nào:-).
ai cho hổ can thiệt vào cỏ hỏi anh bo0by và anh whisky mà hổ ơi

hihi

uhm mà hổ cũng nói đúng bao nhiêu người ko quan trọng quan trọng là chi có một người là người yêu thật sự cái đó thì chờ thời gian thôi ;));));))

>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<

lovevirus

for you and for me
có một người yêu một người và một người lại thích một người nhưng người kia lại mến người khác............. tình yêu thật rắc rối anh giải thích giúp em đi

hihi

(CTV trả lời :D)

Theo định luật bảo toàn tình iu (cho và nhận) (@Liu tơn) thì tình iu (tình cảm nói chung) không tự nhiên sinh ra cũng không tự nhiên mất đi. Nó cứ truyền lằng nhằng từ hết người này sang người khác, còn tổng lượng tình iu thì không bao giờ cạn...

*Lời khuyên: Cho được chỗ nào thì cứ cho, còn ai cho thì ngu gì mà không nhận :))

(CTV trả lời :D)

Theo định luật bảo toàn tình iu (cho và nhận) (@Liu tơn) thì tình iu (tình cảm nói chung) không tự nhiên sinh ra cũng không tự nhiên mất đi. Nó cứ truyền lằng nhằng từ hết người này sang người khác, còn tổng lượng tình iu thì không bao giờ cạn...

*Lời khuyên: Cho được chỗ nào thì cứ cho, còn ai cho thì ngu gì mà không nhận :))
cũng có lẽ la phải thế bạn nhỉ người ta cho tội gì ko lấy còn mình cho thì để nghĩ đã chứ hìiiiIìIiiiiIÌIIiiiiiiIÌÌ

Vậy cả nhà cho tôi hỏi: Tình yêu là gì? Tình yêu có nhất thiết phải gắn liền với ....... không ?

lovevirus

for you and for me
Vậy cả nhà cho tôi hỏi: Tình yêu là gì? Tình yêu có nhất thiết phải gắn liền với ....... không ?
Bạn không hiểu nó là gì, đấy chính là tình yêu :D
Có loại tình yêu mà không gắn liền với sex đấy, nhưng mình thì thích cả loại sex mà không cần yêu :))(sex cũng là một nhu cầu sl)

là g còn bạn hehe
Mình là b, hihi nếu có lỡ cho nhau, chắc là không nhầm...giới :D

Bạn không hiểu nó là gì, đấy chính là tình yêu :D
Có loại tình yêu mà không gắn liền với sex đấy, nhưng mình thì thích cả loại sex mà không cần yêu :))(sex cũng là một nhu cầu sl)

Mình là b, hihi nếu có lỡ cho nhau, chắc là không nhầm...giới :D
oạch lão này hay nhỉ cứ cho thế dữ lại chút đi ko hết đó

KimSeungMin

(¯`_사랑한 여보_´¯)

hihi

Chương trình Tư vấn gỡ rối tơ lòng....thòng rất vui đc tư vấn cho khán giả tiếo theo của chương trình, em comuadong!

Qua thư của em viết, anh Bo0by đọc đi đọc lại cũng nhiều lần nhưng vẫn cũng chưa hiểu hết ý như thế nào. Anh tính đi nhẩm lại hình như có đến .... 6 người :( hic~!

Quả thật như em nói tình yêu rắc rối thật! Cũng bởi vì nó quá rắc rối nên Anh bồ câu Bo0by giờ vẫn còn "đơn thương độc mã" chuyên đi tư vấn tình yêu nè, chứ đã yêu đc ai đâu :)

Theo như chuyên gia tư vấn kưa gái toàn tập whisky cũng đã khuyên em như trên, anh Bồ câu khuyên em thêm vài điều nữa nhé! Tình yêu trước tiên nó phải bắt nguồn từ 2 phía bằng sự hòa hợp của 2 người em ạ! Để có đc điều trên bắt buộc đối phương phải có thời gian tìm hiểu lẫn nhau sau đó mới đi đến quyết định sau tình yêu là hôn nhân. Ở đây, có lẽ trong 1 phút xao lòng nào đó, hay người ta quá nổi bật ...nên em đã đem lòng thương mến và cũng chưa biết rõ đối phương như thế nào. Còn đối phương đôi lúc cũng vào tình thế khó xử, cũng không bít nói ra sao cho em hiểu nữa.....Nói chung khi yêu nhau mà không đến đc với nhau vì 1 lý do nào đó thì chuyên gia khuyên em hãy nên quên đi mối tình cũ và mở rộng lòng mình ra để đón nhận mối tình mới..... Chúc em luôn vui và sẽ tìm kiếm đc tình yêu đích thực cho mình!

Xin mời khán giả tiếp theo đặt câu hỏi ạ!

Thay mặt đội ngũ tư vấn , Bo0by!

P/S: giờ cũng đã "hơi muộn " rồi, đến giờ anh Bo0by phải Tư vấn cho chương trình "trò chuyện đêm phia" bên đài Hà Lội rồi, thư của bạn saranghe06 đợi chương trình sau chuyên gia sẽ tư vấn cho nhé. Mong bạn thông cảm , chúc vui!
Chương trình cũng có ý mời bạn babydethuong_BT tham gia vào đội ngũ Tư vấn nhé :)!

Vậy anh Booby cho em hỏi: Tại sao những người có gia đình rồi nhưng vẫn có NGƯỜI YÊU? Vậy thì hôn nhân để làm gì? Tình yêu thì để làm gì khi mà có người yêu nhau thì không lấy nhau, không yêu nhau thì lại lấy nhau? Anh nghĩ sao về tình trạng sống thử trước hôn nhân? Có phải giới trẻ bây giờ quá thoải mái trong chuyện tình cảm hay không/

KimSeungMin

(¯`_사랑한 여보_´¯)
Chuyên gia Tư vấn tình iu hôn nhâu và gia đường rất vui đc trò chuyện cũng vị khán giả tiếp theo, bạn saranghe6 !

Bạn à! Nói về tình yêu thì thật sự cho đến giờ vẫn chưa có những khái niệm hay định nghĩa chính xác về tình yêu.... vì nó còn trừu tượng và cũng tùy theo cảm nhận của mỗi người về tình yêu!

Theo các sử sách đã định nghĩa về tình yêu từ thời adam và eva cho đến giờ thì tình yêuy nó trải qua nhiều giai đoạn phát triển và mỗi giai đoạn có những " biến cố" khác nhau. Chắc các bạn vẫn còn đang thắc mắc ko bít nó như thế nào đúng không ạ! Nào! Bây giờ chúng ta hãy cùng nghe các nhà tiên sư tiền bối định nghĩa về tình yêu nhé:

"Thưa các vị gia sư, tiền bối... có thể cho mọi người bít tình iu là gì đc ko ạ?"

- Nhà sử gia: tình yêu là 1 cuộc cách mạng giải phóng con người khỏi chế độ độc thân :D
- Nhà vật lý: tình iu ko tự nhiên sinh ra và cũng ko tự nhiên mất đi... mà nó chỉ chuyển từ người này sang người khác ( theo định luật bảo toàn tình iu :D)
- Nhà toán học: tình yêu là phép trừ của túi tiền , phép chia của, phép nhân của nhân loại và phép cộng của mọi điều rắc rối :D
- Nhà "sinh dật học": thì tình iu là sự kết hợp lại và ...duy trì nòi giống... và sự tiến hóa cúa loài mới .....

Và các nhà văn nhà thơ cũng đã có rất nhiều định nghĩa về tình yêu:
- Nhà thơ Xuân diệu :
Yêu là chít trong nòng 1 ít ;))
Vì khi iu mà đc mấy ai iu....

- hay những câu "rang ngôn" khuyên nhủ: " yêu là khổ mà không yêu thì lỗ, thà chịu khổ chứ ...ngu gì chịu lỗ..."

- Đáng khiếp hơn tình iu của hội "chăn trâu cắt cỏ" cũng đã định nghĩa tình iu như sau (xin phép cho lấy nguyên văn ):
Yêu là .....ị trong quần 1 đống :(
Rồi âm thầm lặng lẽ vứt ra sông :([-O<"

Cuối cùng, Theo một người đang yêu :
Yêu là yêu chứ sao phải định nghĩa... Nếu định nghĩa được thì đâu còn gọi là tình yêu nữa... :x:x

Tình yêu là sự kết hợp hài hòa giữa 2 trái tim đồng cảm ..... và tình yêu không nhất thiết lúc nào cũng phải có tình d..... nhưng nếu tình yêu không có tình d... thì nhiều người hay gọi đó là tình đồng chí...... rất lẵng mệnh ......."áo anh rách vai quần tôi cóa 2 miếng vá..."

Cuối cùng, bài hát thế giới không tình yêu sẽ là món quà gởi tặng cho các bạn:

Nhờ các chuyên gia tư vấn giúp

Em có chuyện này xin các chuyên gia tư vấn và cho em lời khuyên ạ! Chuyện là thế lày:

Em và cô ấy quen nhau qua mạng internet cũng đã được 5 tháng, mặc dù chưa từng gặp nhau nhưng chúng em đã nói lời yêu nhau và xem như không thể thiếu nhau đc. Vì công việc nên em và cô ấy chưa thể gặp nhau nhưng tình cảm của em và cô ấy đã kô còn nghi ngờ gì nữa ạ. Chúng em đã yêu nhau.... và đã hẹn hò 1 ngày nào đó sẽ gặp nhau..... và ngày ấy cũng đã đến, cô ấy quyết định hẹn gặp em để chứng tỏ tình cảm bấy lâu nay của nhau có phải là thật sự hay kô!

EM là 1 chàng trai hơi nhút nhát , với lại lần đây cũng là lần đầu tiên hẹn gặp 1 người con gái nên cũng rất lo lắng. Còn cô ấy tính tình hoạt bát, cởi mở.......Thế là hôm đó 2 đứa gặp nhau tại công viên..... Hai người đã tìm 1 góc thật riêng tư và vắng vẻ để bày tỏ tình cảm cho nhau.... Ngồi nói chuyện với cô ấy em vẫn giũ khoảng cách và không dám nắm tay cô ấy mặc dù cô ấy cso chạm nhẹ vào tay em nhưng em đã giựt lại :D.....Hic!:-s:-s sau 1 hồi lâu cô ấy bèn viết lên ghế đá 1 chữ và bảo em phải đánh vần chữ đó. Các bác có biết cô ấy viết chữ gì không ạ... Cô ấy viết chữ XEM . Em tưởng cô ấy vui tính hay đùa, nên em mới nói lại là "em tưởng anh học lớp 1 hay sao mà bảo anh đánh vần chữ này?" Thế là cô ấy giận quá bỏ về luôn.... mặc cho em chạy theo năn nỉ nhưng cũng ko đc :((:((

Về đến nhà em có nhắn tin hỏi "tại sao em lại như vậy?" Thì cô ấy lại hồi âm lại cho em tin nhắn như thế này
1'=>4=10505 i love you, i miss you
mấy cái chữ tiếng anh thì em còn có thể bít đc, còn mấy cái ký hiệu kia thì em bó tay luôn, em có nhắn tin hỏi lại cô ấy nhắn gì cho em nhưng đến giờ vẫn chưa thấy hồi âm....

Giờ em phải làm sao, em rối quá mong các chuyên gia tư vấn giúp em cái chữ XEM trên kia như thế nào? tại sao cô ấy lại phải bắt em đánh vần mới đc chứ =((, và còn cái dòng ký hiệu kia nghĩa là sao???

EM bối rối quá, mong các chuyên gia giúp em với ạ! Thực lòng em rất iu và không thể mất cô ấy đc. mong hồi âm sớm!

Em trai đau khổ :D

ykh125

-‘๑’- 새로운삶 -‘๑’-
* gửi '' em zai đau khổ :D *

Anh biết rõ tâm trạng của '' em zai '' bây giờ thế nào..hiz ..cô bạn ý bảo em '' oánh dần '' thì em cứ '' oánh dần '' cho cô ý vừa lòng...
! cứ hay cãi ngược nói ngang thảo nào kg cô ý kg giận..
! khi ấy em zai cứ '' oánh dần '' theo ý cô bạn thì bây giờ .bik đâu cô ý lại love em zai nhiều hơn
]

Còn zìa cái tin nhắn gì gì đó thì...thì...để anh chạy zìa hỏi cô '' người anh iu '' ..
ý nghĩa của nó tế nào rồi trả lời cho '' em zai '' bik nhá..ngồi đó chờ anh nha..

lovevirus

for you and for me
Câu chuyện của bạn giống chuyện hài :D
Mấy cái mật mã kia không biết bạn muốn hỏi thật, hay là muốn đố mọi người đấy. Đơn giản thôi mà:

- XEM = Sờ em
- 1' => 4 = 10505 : Một phút suy tư bằng mười năm không ngủ (hoặc nếu dịch là không phai cũng hay phết :D)

Cloud[Kr]®

°¤*Mây lãng du°¤*
>>Đến đây ta đành ra tay cứu dỗi linh hồn của quỷ vậy;))
Nhân định: bạn là 1 chàng trai hơi nhút nhát ..."Ngồi nói chuyện với cô ấy em vẫn giũ khoảng cách và không dám nắm tay cô ấy mặc dù cô ấy có chạm nhẹ vào tay em nhưng em đã giựt lại:)) "....
Trái lại nửa kia
cô ấy tính tình năng động,hoạt bát, cởi mở...

Hai bạn là những người hiện đại...yêu nhau trên mạng..rùi hẹn hò gặp nhau.Thật tiếc ko gian vs tgian đang thuận lợi cho bạn...cô ấy đang cho bạn cơ hội chứng tỏ tình cảm của mình.Vậy mà 1 chút thiếu tự tin.nhút nhát...ban đã ko qua nổi vòng gửi xe;))..Khi ở bên nhau 1 hồi lâu mà bạn vẫn ko có "động tĩnh"...(mình là gái.là mình song phi thèng này òy)...chắc chắn cô ấy nghĩ bạn chỉ giỏi chém gió trên mạng mà thui...
pass mà cô ấy đưa cho bạn XEM là đèn xanh cho bạn tiến tới đấy...Thử tìm về tuổi thơ đánh vần là hỉu à: Xờ(sờ) +Em=X EM...Thế hụt òy:))

Nhưng cô ấy chắc chắn vẫn còn iu và mong nhớ đến bạn...Lần sau thì cứ mạnh dạn nhé XEM cô ấy nhé.:))

Còn cái dong tin nhắn cho bạn 1'=>4=10505 i love you, i miss you
Mã:
 một phút suy tư bằng mười năm ko ngũ(ngủ) ai đớp diu  ai mit diu:))
]