☛ Giáo dục giới tính - Những thắc mắc không biết hỏi ai ???

Trước tiên em xin cám ơn những lời khuyên nhiệt tình của các chuyên gia tư vấn, giờ thì em đã hiểu tại sao cô ấy lại giận em mấy hôm nay. Nghe đc lời tư vấn của các chuyên gia, em liên gọi điên làm hoà với cô ấy ngay, và cô ấy cũng ko buồn và giận em nữa..... trái lại cô ấy vui lắm , Cô ấy còn mời em cuối tuần này đi uống nước với cô ấy nữua chứ..... HIC! lần đầu tiên gặp cô ấy mà còn sơ sót lần này em cũng lo lắm.... nhưng cũng có lẽ đây là cơ hội để em lấy lại tinh thần, không để mất điểm như lần trước nữa :D.

Vậy theo các chuyên gia thì lần gặp này em có nên chuẩn bị gì ko ? Ví dụ như tinh thần, vật chất..... hay gì gì đó.... để khi gặp cô ấy kô bị bỡ ngỡ như lần trước nữa, và em phải làm gì khi gặp cô ấy .....

Xin các chuyên gia tiếp tục cho em lời khuyên ạ! :D:D:D

Last edited by a moderator:
Vậy theo các chuyên gia thì lần gặp này em có nên chuẩn bị gì ko ? Ví dụ như tinh thần, vật chất..... hay gì gì đó.... để khi gặp cô ấy kô bị bỡ ngỡ như lần trước nữa, và em phải làm gì khi gặp cô ấy .....

Xin các chuyên gia tiếp tục cho em lời khuyên ạ!
--------------------------------------------

theo mình thì lần này bạn cũng đừng chuần bị gì ngoài con người của bạn,điều mình nói đây là tấm lòng của bạn.nếu bạn thật lòng với 1 nửa của bạn ,thì bạn chỉ cần có món quà là trái tim chân thành của mình đó là món quà vô giá mà cô gái kia nhận được từ bạn.nếu như bạn cảm thấy thiếu tự tin khi gặp cô ấy,thì bạn nên chuẩn bị 1 cành hoa hồng để tượng trưng cho t yêu của bạn.và gặp nhau bạn hãy kề lại những kỹ niệm khó quên mà bạn và người kia đã trãi qua.làm như thế cô ấy sẽ nghĩ bạn vẫn còn nhớ cô ấy.
1 vài lời chia sẻ cùng bạn,chúc bạn luôn vui và hạnh phúc

lời a ấy nói có thật không?

cả nhà tư vấn giúp e với!e quen bạn trai đã hơn 1 năm oy,mà ngoài a ấy e hok biết gì về gia đình của a ấy hết(e và a ấy đang sống chung )e co hỏi thì a bảo là ngoài bắc a khi yêu nhau là vậy ,,,khi nào cưới là dẫn về mới hay thui .(vì e là con gái miền nam nên hok biết được cách sống cũa người miền bắc) mà cả nhà ơi!hok lẻ yêu mà hok cần biết gì về gia đình người mình yêu sao?
hok cần suy nghỉ gì về tương lai cũa mình và người ấy sao?
Cả nhà ơi !cho e lời khuyên với nhé!

Last edited by a moderator:

Heartbreaker

Well-Known Member
cả nhà tư vấn giúp e với!e quen bạn trai đã hơn 1 năm oy,mà ngoài a ấy e hok biết gì về gia đình của a ấy hết(e và a ấy đang sống chung )e co hỏi thì a bảo là ngoài bắc a khi yêu nhau là vậy ,,,khi nào cưới là dẫn về mới hay thui .(vì e là con gái miền nam nên hok biết được cách sống cũa người miền bắc) mà cả nhà ơi!hok lẻ yêu mà hok cần biết gì về gia đình người mình yêu sao?
hok cần suy nghỉ gì về tương lai cũa mình và người ấy sao?
Cả nhà ơi !cho e lời khuyên với nhé!
Nói thế nào nhỉ , Bắc hay Nam đều như nhau cả E ạ , chuyện bạn trai của em ko muốn cho gia đình mình biết về E và và E cũng ko biết gì nhiều về gia đình họ nghĩa là họ chưa xác định được tương lai của mình , a cũng gặp nhiều trường hợp như bọn E đa số là đến với nhau do hoàn cảnh hiện tại còn về tương lai thì chưa ''định hình'' được , có cả những trường hợp 2 bên gia đình đều biết chuyện nhưng cuối cùng cũng có lấy được nhau đâu , tuy nhiên đó cũng chưa phải là câu trả lời đúng bởi vì trong lúc Y nhau nếu thực sự bạn hiểu nhiều về A ấy và TY của 2 bạn dành cho nhau là ''thật'' thì 2 người có thể thay đổi hoàn cảnh và kết thúc tiến tới hôn nhân .

E nên xuy nghĩ kỹ trước khi quyết định mọi chuyện , Chúc em thành công trong cuộc sống .

Nói thế nào nhỉ , Bắc hay Nam đều như nhau cả E ạ , chuyện bạn trai của em ko muốn cho gia đình mình biết về E và và E cũng ko biết gì nhiều về gia đình họ nghĩa là họ chưa xác định được tương lai của mình , a cũng gặp nhiều trường hợp như bọn E đa số là đến với nhau do hoàn cảnh hiện tại còn về tương lai thì chưa ''định hình'' được , có cả những trường hợp 2 bên gia đình đều biết chuyện nhưng cuối cùng cũng có lấy được nhau đâu , tuy nhiên đó cũng chưa phải là câu trả lời đúng bởi vì trong lúc Y nhau nếu thực sự bạn hiểu nhiều về A ấy và TY của 2 bạn dành cho nhau là ''thật'' thì 2 người có thể thay đổi hoàn cảnh và kết thúc tiến tới hôn nhân .

E nên xuy nghĩ kỹ trước khi quyết định mọi chuyện , Chúc em thành công trong cuộc sống .
QTV nói quá đúng

:014:nhưng mà như vậy người ta có thật lòng yêu e chưa?hay...e có nên tiếp tục hay kết thúc mối tình này đây ,,,
thật sự e buồn lắm,,,!