Cách tìm việc trên web work.go.kr cho người ngoại quốc

mình vào như bạn sao ko dc
bạn có thể nói rõ hơn dc ko vì mình mới sang ko bít nhiều tiếng hàn lắm.nên nhìn nó cứ loạn lên,ko tìm dc những từ như bạn noí.cụ thể nhữg từ đó nằm ở chỗ nào của màn hình trên hay dưới,trái hay phải...cám ơn bạn nhiều

chào bạn "tranduckhoa87" tất cả những thông tin mà muốn tìm cách đưa người ngoại quốc sang hàn đều không chính sác 100% đâu bạn ah` chớ tin không mất tiền oan đó bạn ah` chĩ có BLDTBXH mới có thẩm quyền thôi bạn ah` chúc bạn may mắn

đó là bạn chưa tìm va chưa làm dúng cách thôi bạn thấy tên cty rồi thì nhấn vào cty đó zoi` sẽ hiện ra địa chĩ va sdt bạn ah` chúc bạn sớm tìm được cty nha

trang này rất tiện lợi cho người lao động. tiếng hàn không biết thì mình có thể nhờ các ace khác, người việt mình bên này bây giờ rất nhiều người giỏi tiếng hàn. cảm ơn bạn nhiều !

em gái nông nghiệp hp cần tìm việc

em đang tìm việc ở khu vực busan. có a chị nào bít chỗ nào nhận người thì làm ơn nhắn giúp em với . e xin chân thành cảm ơn. số dt của e là 010.5790.1992^:)^

chào các bạn
hiện nay có nhiều người đang tìm việc. từ trang wed mà anhtuansv gửi lên, mình đã tìm dc cách để tìm việc hiệu quả nhất.mình post lên cả nhà cùng tìm nhé!
http://www.work.go.kr/jobInfoSearch...impleSearchList.jsp?m=1&s=1&menuId=M200800001
ở phần 근무지역 bạn bấm vào 지역찾기 để tìm vùng
dòng 직종 nếu bạn nào làm nông nghiệp thì bấm vào 직종명검색 ở đó có các nghề muốn tìm. bạn tích vào 농림어업 là làm nông lâm nghiệp đó. còn công nghiệp thì KHÔNG CẦN tích vào dòng đó đâu. vì mình thấy ở đấy nhận công nghiệp nhiều thôi.
sau đó bạn có thể chọn thời gian các công ty đăng kí tìm người.
đến dòng dưới검색키워드 bạn đánh vào đó chữ 외국인 rồi bấm 검색 là sẽ ra các xưởng tìm người ngoại quốc
nhờ trang wed này mình cũng đã tìm dc việc cho mấy người bạn rồi nên mới dam post cho anh em. nhưng tìm dc công ty rồi lại phải nhờ vào khả năng nói tiếng hàn để xin việc đấy.
nếu có gì ko hiểu có thể nhắn đến nick yahoo của mình catbui85nd. chúc các bạn thành công

Bạn ơi, mình không biết tiếng Hàn. Bạn có biết công ty nào cần tuyển nhân viên biết tiếng Anh không? Minh cũng đang muốn tìm mấy web cung cấp thông tin tuyển dụng tại Hàn có phiên bản tiếng Anh nhưng chưa thấy. Bạn biết web nào như thế không? vui lòng giới thiệu cho mình. Mình TNDH Kinh Tế ở VN, giao tiếp tiếng Anh khá, hiện mình đang sống ở Seoul.
Cảm ơn bạn nhiều nhé

co song song dao

còn nửa tháng nữa mình hêt hơp đồng, ace co biêt xương nào làm mài , hàn .. giới thiệu giùm đi ,<KO TAY NGHE>HIX muốn làm đóng tàu thì phai rxin viêc khu vuc nao ace oi

Last edited by a moderator:
Trag wep đó có cho nam làm nữa k hả a.hay chj nam thuj

고 맙 습 니 다...

cám ơn anh nha!đã có bài viết này cho những a e gặp khó khăn khi tìm xưởg.khi nào chuyển xưởng nếu khó khăn gì e fon cho a ko sợ làm fiền chứ hjhjhjhjhj....

co ai moi gioi o khu vuc 함안군

có ace môi giới biết xưởng nào ở haman nhận người giúp e với làm đêm hay làm ngày gì cũng đc ,mong ace giúp đở cho.CÓ GÌ ACE BIẾT XƯỞNG NÀO NHẬN THÌ LIÊN LẠC VÀO SDT NÀY GIÙM E CÁI NHA 010 5849 6881 E LÀ NAM BHP ,E CÁM ƠN NHIỀU