Cách tìm việc trên web work.go.kr cho người ngoại quốc

Có bạn nào biết công ty nào trả lương cao cao khỏang 3 t kg ta chỉ cho mình với hiện j mình đg làm thợ hàn nhưng chỉ khoảng 2t6 thôi chán quá

Last edited by a moderator:
cám ơn bạn rất bổ ích

nhưng mình thấy tìm việc như thế lày là rất tốt nhưng mà chỉ tốt với những người có giấy tờ F1 F2 F5 ... hoặc người hàn mà thôi chứ chẳng có ích chi mấy cho người lao động hợp pháp như chúng ta cả...nếu có chỉ là 10% mà thôi vì nếu có tìm được c.ty thì cũng cần phải có giấy giới thiệu của 노동부 thôi mới vào làm được may gia có công ty nào nó bít cách nhận người trức tiếp còn được ko thì ....vì mình cũng thử rồi gọi điện thì nó đồng y' đến c.ty nó hỏi có giấy giới thiệu hay ko ko có đi rút giấy rồi vào eo` chán lắm bạn CATBUI ơi có cách nào mà gọi điện nó nhận mà ko cần rút giấy hay ko ???chỉ cho các bạn cùng rom với cám ơn bạn nhiều .

nam định quê ta đâu rùi về cty mình làm đi đang cần người đây cv thì ổn định lương 2tr làm ngày ko

B

BoySuperMen

Guest
Các bạn ở trong topic xin lưu ý..!

Thật sự rất kinh hoàng nhưng không cảm thấy ngạc nhiên cho một topic có ý nghĩa như thế này mà tràn đầy những bài viết không dấu....giống như một người đi trước lần nối bước theo sau ý bằng >>thật đáng nể với cái nể khác thường..:-&

Nhắc nhở cũng rất nhiều lần.
Lần thứ nhất = không phản ứng
Lần thứ hai = em không viết cách viết có dấu ạ ( câu này nghe quen rồi ) /
+ diễn đàn bị lỗi hay sao ý mà không viết có dấu được ( câu này biện bạch thôi nghe cũng nhãm tai rồi )

Vui lòng các thành viên có ý thức tự giác tuân theo quy định chung của diễn đàn nên viết bài bằng tiếng việt có dấu !

P/s; Các bạn tìm việc thân mến ! Nếu muốn nhìn thấy được số điện thoại di động or email của người đăng việc trong cty họ đã đăng thì các bạn phải đăng nhập vào tài khoảng của trang web băng số chứng minh thư korea..:-&

Bạn ơi, mình không biết tiếng Hàn. Bạn có biết công ty nào cần tuyển nhân viên biết tiếng Anh không? Minh cũng đang muốn tìm mấy web cung cấp thông tin tuyển dụng tại Hàn có phiên bản tiếng Anh nhưng chưa thấy. Bạn biết web nào như thế không? vui lòng giới thiệu cho mình. Mình TNDH Kinh Tế ở VN, giao tiếp tiếng Anh khá, hiện mình đang sống ở Seoul.
Cảm ơn bạn nhiều nhé
bạn hãy tải trinh duyệt web google chrome link đây về dùng.nó có thể dịch tất cả những trang web nước ngoài sang tiếng việt.rất tiện lợi đó bạn

cái này nhiều cái tìm yêu cầu bằng đại học và có kinh nghiệm làm việc nữa. nói tóm lại nó như trang tìm việc ở việt nam thôi chứ mình lao động nước ngoài làm gì có bằng cấp mà vào đây xin việc

phần 근무지역 bạn bấm vào 지역찾기 để tìm vùng
dòng 직종 nếu bạn nào làm nông nghiệp thì bấm vào 직종명검색 ở đó có các nghề muốn tìm. bạn tích vào 농림어업 là làm nông lâm nghiệp đó. còn công nghiệp thì KHÔNG CẦN tích vào dòng đó đâu. vì mình thấy ở đấy nhận công nghiệp nhiều thôi.
sau đó bạn có thể chọn thời gian các công ty đăng kí tìm người.
nếu bạn là nữ thì ở dòng 우대조건 bạn click vào 여성 là bạn sẽ tìm được nhưng cty tuyển nữ hơn.chứ trên đó đa số là tuyển nam ko à.mình mới tìm được 1 cty điện tử cũng nhờ trang web này.cảm ơn catbui85nd nha.
đến dòng dưới검색키워드 bạn đánh vào đó chữ 외국인 rồi bấm 검색 là sẽ ra các xưởng tìm người ngoại quốc
nhờ trang wed này mình cũng đã tìm dc việc cho mấy người bạn rồi nên mới dam post cho anh em. nhưng tìm dc công ty rồi lại phải nhờ vào khả năng nói tiếng hàn để xin việc đấy.
nếu có gì ko hiểu có thể nhắn đến nick yahoo của mình catbui85nd. chúc các bạn thành công[/QUOTE]

cach tim vc tren web work.go.kr cho nguoi ngoai quoc

ban oi sao minh tim mai ma no ko len cty nao the ban chi gium minh voi nhe
day la sdt cua minh co ji alo minh voi 01033698307 minh cam on ban nhju

mot chut thac mac

chao ACE may hom nay minh vao trang web nay de tim viec nhung hinh nhu cac cong ty o day ko nhan nguoi BHP hay sao ay.ACE nao biet xin huong dan giup minh voi. xin cam on nhieu