Có nên sang Hàn Quốc học Spa hay học ở Việt Nam là được

nhà em cũng có điều kiện chút xíu, nên ba má em định cho em sang hàn quốc học nghề spa, em thì thấy k cần cho lắm, vì ngành này học ở tại việt nam cũng được vì giờ ngành thẩm mỹ ở việt nam cũng phát triển rồi, nên k cần sang bên đó học chi cho tốn kém, với lại anh cũng k gỏi tiếng anh cho lắm. Vậy theo mọi người em có nên sang Hàn Quốc học Spa hay học ở Việt Nam?

nhà em cũng có điều kiện chút xíu, nên ba má em định cho em sang hàn quốc học nghề spa, em thì thấy k cần cho lắm, vì ngành này học ở tại việt nam cũng được vì giờ ngành thẩm mỹ ở việt nam cũng phát triển rồi, nên k cần sang bên đó học chi cho tốn kém, với lại anh cũng k gỏi tiếng anh cho lắm. Vậy theo mọi người em có nên sang Hàn Quốc học Spa hay học ở Việt Nam?
Thực ra tùy vào điều kiện mỗi người thôi em ah, nếu có điều kiện qua hàn quốc học thì Tốt hơn chứ sao, vì bên đó ngành thẩm mỹ phát triển nhất nhì thế giới mà, nhưng mà em yếu ngoại ngữ thì đó là 1 rào cản đó, trường hợp như em thì học ở việt nam là hợp lý nhất, Nếu học ngành này thì em vào sài gòn mà học, tại các trung tâm quận 1, quận 3 có rất nhiều trung tâm dạy nghề đó, chị thì biết 1 chỗ, bạn chị đã từng học ở đó bạn chị nói cũng được lắm, có gì chị cho thông tin em qua đó tự tìm hiểu thêm nha.
Trung tâm đào tạo thẩm mỹ SAHO Beauty Academy
Địa chỉ: 12/7 Trương Định, Phường 6, Quận 3, TP.HCM
Điện thoại: 090 995 8847 Ms.Hằng
website: http://hocspa.vn
trung tâm này dạy có cấp chứng chỉ và có chỗ nội trú luôn, nếu em ở tỉnh lên học thì nên học ở đây cho tiện em ah. ngành thẩm mỹ thì k bao giờ là lỗi thời, ai có tiền điều cũng muốn làm đẹp cả, em chọn nghề này xem ra chính xác rồi đó,
chúc em thành công.!