Gái việt ở Hàn

toi moi nguoi co 1 hoan canh khac nhau .ban thu dat vao hoan canh cua ho xem ban co chon va lam the khong .cung vi cai ngheo va chi it mot so la vi muon thu huong len moi lay chong han chu co phai ai cung xau dau.noi chuung la .......cuoc doi ko nhu mo. nghe commet ma chan chang buon chet........

Nói chung là chó tham ăn con người tham tiền mình trả bênh cho họ nhà trai hay nhà gái cả nói chung hoàn cảnh và cuộc sống cũng chỉ là một phần thôi nỗi chung quy là ở vn mình hiện xu hướng trọng nam khinh nữ vẫn còn khá cao nên phái nữ vẫn bị o ép nhiều lên họ là nữ họ cần một su bình yên mà trong khi hầu như trai việt nam giờ ko làm dc ngoài vc sáng say chiều xỉn thì các bạn cu tu hỏi liệu đàn ông con trai sống buông thả nhu vậy liệu còn mấy ai giám mang bản thân mình để gửi gắm đây nếu muốn phụ nữ ko lấy chồng nc ngoài thi đàn ông vn lên xem vào những hành động của bản thân mình đi đã

Nói chung là chó tham ăn con người tham tiền mình trả bênh cho họ nhà trai hay nhà gái cả nói chung hoàn cảnh và cuộc sống cũng chỉ là một phần thôi nỗi chung quy là ở vn mình hiện xu hướng trọng nam khinh nữ vẫn còn khá cao nên phái nữ vẫn bị o ép nhiều lên họ là nữ họ cần một su bình yên mà trong khi hầu như trai việt nam giờ ko làm dc ngoài vc sáng say chiều xỉn thì các bạn cu tu hỏi liệu đàn ông con trai sống buông thả nhu vậy liệu còn mấy ai giám mang bản thân mình để gửi gắm đây nếu muốn phụ nữ ko lấy chồng nc ngoài thi đàn ông vn lên xem vào những hành động của bản thân mình đi đã

e có vài lời khuyên dành cho a các bác,chú và các anh.nếu ai có vk,có ng iu ở vn mà có ý định cho sang hàn để ở thì ko nên đưa sang đây.đồng ý là đưa sang đây để có ck,có vk với nhau.sớm tối bên nhau.nhưng các bác ko biết đâu.trai hàn ng ta rất giỏi tán gái,rất ga lăng và lich sự(thêm điểm này là TIỀN HỌ KO THÍU).mấy vk,mất ng iu như chơi đó.

thật đau thương khi mà bất đồng ngôn ngữ, không có tiếng nói liệu các cô gái ấy sẽ sống thế nào, thôi thì nanh nọt được như cô gái cuối được chọn ấy thì tốt còn tồn tại được chứ những em hiền lành quá thì biết kêu ai, miền đất hứa tưởng nào lại vỡ mộng. Sang hàn còn đỡ chứ sang TQ toàn là vùng quê nông thôn nghèo khó còn phải phục vụ cho cả nhà chồng nữa thì còn khổ nữa

nam hay nữ người viêt nam nếu may mắn bằng bất cứ một lý do nào đấy mà có đc quốc tịch hàn quốc rồi thì chúc mừng các bà và các Cụ ,hãy coi cái quốc tich đó là hành trang hoặc cái bàn đạp để cho mình thục hiện những ước mơ xóa đói giảm nghèo thay đổi cuộc sống nơi đất khách quê người thôi ,đừng mang cái đó ra mà chê bai nhau cùng là dòng máu người việt cả chỉ khác là người đã nhập đc quốc tịch và nguời chưa có quốc tịch hay bất cứ loại giấy tờ nào đó hợp pháp để đi lại rễ ràng giữa 2 nước ,chứ Cụ có quốc tịch chê Cụ không có giấy tờ (PHP) chê vậy để đc cái gì để hơn cái gì ,đang bôi nhọ nhau đấy mà không biết hả các Cụ Gái hay Trai PHP hay không PHP quốc tịch hay không Quốc tịch hiểu và hợp nhau là chơi, còn không thì thôi việc gì phải nói xấu nhau cho mệt , giống nhau hết ra đường nếu không hỏi giấy tờ thì như nhau, còn có hỏi ko có tụi nó nói là BHP còn có thì tụi Hàn nó cũng gọi là người việt có giấy tờ Hàn à, dấu đâu đc cái Gốc Việt nam ,Kể cả nói tiếng hàn như người hàn ,quốc tịch HC, CMT,tên hàn quốc đẹp như mơ đi chăng nữa cũng không che dấu nổi con mắt người bản địa đâu , ở Hàn quốc họ đã phân loại người nhập cư các nước theo đầu số CMT rồi nhé ,có chìa CMT hàn quốc ra các cơ quan hành chính họ biết liền ,và lúc đó còn bị phân biệt đối sử còn hơn người việt lên đây mà chê bai nhau nhé các CỤ

còn về người việt mình sông trên đất nước Hàn quốc BHP hay ko BHP quốc tịch hay ko quốc tich thì chỉ có người trong quộc mới hiểu đc sâu xa cũng chẳng rễ ràng và phồn hoa như nhiều người đang Mơ đâu.. có vài điều vậy thôi

Kính ...các Cụ chúc các Cụ thực hiện đc giấc mơ ,hoài bão của Mình để xây dựng GIA ĐÌNH ,QUÊ HƯƠNG ,ĐẤT NƯỚC cuộc sống hạnh phúc tươi đẹp hơn

Mình có biết 2 con bạn. Một cô bé 95 được người chị mai mối lấy một anh người hàn cũng đang trẻ sinh năm 87. được cái chông đối xử cũng tốt, sang bên mấy tháng chồng cũng cho về thăm nhà. mà 14/4 này cô bé về nè. mừng cho nó lấy đc người chông tốt

Mỗi người chỉ có 1 kiếp, 1 đời thôi sống sao cho thoải mái vui vẻ, đừng quá vì đồng tiền mà mất đi cuộc sống của mình. Nghèo lấy được người mình yêu cùng bươn chải kiếm sống đó cũng là hạnh phúc rồi