Gái việt ở Hàn

chivii

Well-Known Member
ở đâu cũng có người này người nọ,có gan ăn muống thì cũng có gan lội hồ.con đường họ chọn hạnh phúc hay bất hạnh thì cũng là của họ mấy người có gánh thay dc ko ?ko thích thì tránh xa ra ...đừng nói lời cay đắng
Tớ thích mấy câu nói của bạn.
Chỉ vẹn vẹn 3 câu, đọc nhanh khỏi nhức đầu và đau mắt nhưng mỗi câu đều súc tích.
"ở đâu cũng có người này người nọ,có gan ăn muống thì cũng có gan lội hồ" -> câu này nhiều người nói lắm nhưng cũng chỉ là nói suôn, bạn thêm cụm "có gan ăn muống có gan lội hồ" thì rất mới mẻ. ^^

Nhưng tớ thích câu "con đường họ chọn hạnh phúc hay bất hạnh thì cũng là của họ mấy người có gánh thay dc ko?" -> 1 người nói là 100 người hùa vào mà ko có chính kiến riêng. Nhiều lúc tớ cũng nghĩ bản thân họ được gì mà xỉa xói người khác, cũng buồn cảnh "miệng lưỡi thế gian".

Hồi nào giờ cái văn hóa phương Đông nó có cái dở là vậy, thôi thì kết thúc như bạn "ko thích thì tránh xa ra ...đừng nói lời cay đắng", tránh xa ra rồi thì bản thân cũng ko thấy những cảnh ko cần thấy, khỏi hùa theo ai, dư giả thời gian lo cho chính cái gia đình của mình (chưa chắc đã tốt hơn người khác), mặt khác cũng ko xúc phạm người khác, cái tâm cũng thanh thản hơn.

mình không nói sai

Hy sinh ?
Dùng từ hơi quá rồi đó bạn gái :)). Thế ra bạn không phải là vì sự sung sướng của mình mà là hy sinh vì gia đình sao? Cao thượng thật đấy =)).
Đừng đổ lỗi cho số phận vì cuộc đời chẳng ai biết trước số phận mình ra sao đâu bạn gái, thật thà chất phát hay trình độ học vấn nó không phải yếu tố quyết định cuộc đời mình ra sao, biết bao nhiêu người trình độ học vấn có khi còn chưa hơn bạn nhưng họ vẫn tự làm chủ cuộc sống và hạnh phúc đời họ đấy thôi.
Không vơ đũa cả nắm nhưng nói các bạn gái đừng giận chứ thật ra các bạn chẳng phải hy với sinh cái gì cả, mà đơn giản là đi theo phong trào thôi, nói hy sinh ra lại làm chạnh lòng những người sinh ra các bạn. Nếu các bạn thật sự vì gia đình thì xã hội đã có cái nhìn khác về các bạn rồi. Mình không ghét bỏ cũng không lên án điều gì chỉ nói lên quan điểm và suy nghĩ của nhiều người thôi.
Ở quê các bạn thấy bạn bè sang nước ngoài nhiều và cũng có chút đỉnh tiền gửi về trang trải cuộc sống nên các bạn muốn đi, cũng như thanh niên quê mình đến tuổi chỉ chờ đi Hàn làm việc kiếm tiền, điều đó không xấu nên cũng chẳng cần phải mặc cảm, nhưng bước chân sang đây các bạn sống và suy nghĩ như thế nào mới là điều đang nói.
Ừ thì quê mình cũng vùng quê, nói đến nghèo thì miền Trung luôn đứng đầu VN, nhưng con gái quê mình có suy nghĩ khác nên dù có phải vay mượn cả trăm triệu đồng để được sang đây làm việc dù chỉ hợp pháp trên giấy tờ chỉ được 1 năm họ vẫn đi, tại sao lại vậy ? Đơn giản vì phong trào nó vậy rồi.
Đừng ai trách ai khi không giúp được gì người khác, các bạn lấy chồng cũng chẳng cần phải tự ti hay mặc cảm bới chính các bạn tự quyết định cuộc sống của mình, không nhờ vả gì ai thì chẳng ai đủ tư cách lên án các bạn đâu, cứ bình thường suy nghĩ mà kiếm tiền, thế thôi !
hihihi mình chỉ nói lên quan điểm và suy nghĩ của mình .nếu có gì làm bạn bức xúc thì bỏ qua cho nhé !

chao cac ban

chủ thớt ah,ko có mấy thằng hq sang mih tuyển vợ,thì sang bên này lấy đâu ra hàng cho a e mih xài miển phí,phải cảm ơn bọn chó ấy chứ
cu noi ve van de nay nhieu thi minh cang thay ho then cho nhung con trai viet nam cua chung ta.dám làm mà không dám chịu.được ăn rồi còn đươc chửi.đúng là nhưng con nguoi vô học thưc.vô lương tâm và vô trách nhiệm.
tất cả các bạn trai sang han lao dong cung co nguoi tot va nguoi sau.hien tai nguoi sau nhieu hon nguoi tot.
ai cung co 1 hoan canh khac nhau khi ho da quyet dinh con duong cua ho thi da la nguoi viet nam voi nhau thi phai biet thong cam cho nhau dang nay lai đối chọi nhau de người nước khác khing thương. bài nay cua ban noi len da the hien duoc cai ban tinh khon nan cua ban len day roi day
nhung thang nao leo mep moi bat coc duoc nhung em moi sang kho khao chua biet gi vi thieu thon tinh cam ma thoi.noi ve con gai viet nhu the,vay con trai viet thi sao.cái tội lớn nhất la từ con trai việt mà ra là đã phá hoại hạnh phúc của người ta,chi càn nhung luc ma cac ong ham muon xong roi khong co trach nhiem,de cac co co thai roi da cac co nhu da banh hoi cac ban luong tam cac ban de o dau,ban noa ma lam vay ko bang loai cam thu,chinh do cung la mau mu cua minh lieu say nay chet cac ban co nham mat duoc hay ko,minh thay nhieu roi toan nhugn thang cont rai di lua tinh con gai luc dau thi noi ngon noi ngot nao la em ra ngoai o voi a de di lam ma co tien guiv e cho bo me chu o voi thang do ko duoc di lam lay tien dau ma gui ve toan nhung loi dơ bẩn nói ra không ngại miệng .ban trai nao ma dang chui rua cac co gai viet nam co nghia la ho dang chui chinh ban than minh day,

Chào toàn thể anh chị em đang học tập và lao động tại Hàn Quốc.Tôi đã sống và làm việc tại HQ đươc lâu năm và thường xuyên vào V4R hóng chuyện,xem tin tức và cảm nhận về cs của anh chị em mình bên này.Tôi năm nay đã 38 cái xuân xanh nên cũng chỉ nghe ngóng là chính(Có tuổi rùi nên ko dám ho he sợ thanh niên bây giờ "ném đá" hay "chém "thì ngượng mặt lắm).Nhưng đọc bài của love_day tôi cũng mạo muội lập 1 cái nick vào bon chen cái, để tham gia thảo luận cùng anh chị em về đề tài này.(Rồi sau ai ném đá hay chém thế nào cung phải chịu)
Vấn đề phụ nữ VN mình kết hôn với người nước ngoài nói chung và HQ nói riêng thì không phải là nhiều(Với 90 triệu người mang dòng máu Lạc Hồng,1/2 số ấy là phụ nữ thì tỷ lệ PNVN lấy chồng HQ chiếm 0.000...mấy %).Vấn đề là ở chỗ tại sao co' hiện tượng này.?Không thể đổ cho hoàn cảnh được vì nếu là hoàn cảnh thì 99,999....mấy % PNVN còn lại chăc' bất hạnh lắm.Theo thiển ý của tôi,vấn đề này xuất phát từ sự hư đốn của bản thân các cô gái cộng với sự bất lực của bậc sinh thành ra họ.Các cụ từ" xưa đã dạy "Giấy rách phải giữ lấy lề","Nghèo cho sạch rách cho thơm"....va` bao điều dạy bảo riêng phụ nữ nữa.Quan trọng nhất trong nhân cách người phụ nữ là Tiết Hạnh.Người ta có thể nói lịch sự là Kết hôn quốc tế nhưng về bản chất của việc PNVN lấy chồng Hàn là gì? Tôi nói thẳng ra tuy hơi khó nghe đó là "Bán trôn nuôi miệng" mà thôi.Con người sinh ra đén tuổi trưởng thành tất nhiên phải lao dộng.Người ta hoàn toàn có thể đi lên từ con số 0 bằng chính đôi bàn tay lao động và khối óc của mình.Đó là điều rất đáng ngưỡng mộ.Còn các bạn lấy chồng Hàn đi lên lại xuất phát từ cái "Trôn" của minh thì thì thật là xấu hổ.Mang tấm thân ngà ngọc cho mấy thằng già nó giày vò ko biết lúc đó trong đầu họ nghĩ gì?.Rồi với những đồng tiền làm ra gửi về quê hương cho bố mẹ,không biết lúc nâng bát cơm ấy đưa vào miệng,bố mẹ các bạn có thấy " Rặm " và "Nhớp nháp" ko nhỉ?Tôi phỉ nhổ vào những người như vây.Thông cảm ư?Các cô không có lòng tự trọng, sao thông cảm cho được.Lòng thông cảm và sự tôn trọng phải để dành cho những người Mẹ, người Chị , người Vợ và những người Em ở VN đang 1 nắng 2 sương tần tảo và vãn giữ vững được thuần phong mỹ tục của người VN chúng tôi.....Hãy cố gắng lên các chàng trai,lao động tốt để sớm về đất mẹ, nơi đó còn có rất rất nhiều những cô gái ngoan hiền hay ít ra cũng không Mất Nết như những cô lấy chồng Hàn.Tôi không cực đoan nhưng tôi luôn ủng hộ và ngưỡng mộ thuần phong mỹ tục mà ông cha ta truyền lại.Họ không xứng đáng được gọi là PHU NU VIET NAM. Tôi trăm ngàn lần phỉ nhổ vào họ và gia đình họ......
Ông anh này nói hơi cường điệu hóa lên quá. Ngày trước tôi cũng có cách nghĩ như anh, thấy những người lấy chồng Hàn là có cảm giác khinh bỉ hoặc 1 thái độ tương tự. Nhưng sau nay tôi có chơi với mấy người chồng Hàn (chỉ là bạn bè bình thường), tôi thấy họ cũng như bao người phụ nữ khác. Họ cũng có 1 gia đình bình thường như bao gia đình khác, vợ chồng yêu thương, chia sẻ nhưng khó khăn vất vả cho nhau. Nhưng không phải tất cả ai lấy chồng Hàn đều vậy.
Anh nói anh phỉ nhổ vào họ và gia đình họ, xin hỏi anh 1 câu nhé: Anh đã giúp đỡ, nuôi nấng hoặc bất cứ điều gì cho họ chưa ma anh phỉ nhổ vào họ và gia đình họ? Họ cũng như anh đều qua đấy để tìm kiếm 1 cuộc sống tốt đẹp hơn, tươi sáng hơn. Cho dù cách thức khác nhau.
Hãy nhìn vào cái được, cái tốt mà đánh giá và nhận xét con người. Chứ đừng nhìn vào cái mất, cái xấu để rồi phát biểu như bố đời vậy anh nhé.=))
ACE 4rum thông cảm nhé, mình đọc thấy cmt này nói nhiều cái hơi quá nên nghĩ sao cmt lại chút. ACE nào thấy không vừa ý cứ lựu đạn, gạch và đá quăng thoải mái nhé. :)):)):))
P/S: mình chỉ nói tiểu số chứ không phải tất cả những người lấy chồng Hàn đâu nhé.

cảm ơn bạn

cu noi ve van de nay nhieu thi minh cang thay ho then cho nhung con trai viet nam cua chung ta.dám làm mà không dám chịu.được ăn rồi còn đươc chửi.đúng là nhưng con nguoi vô học thưc.vô lương tâm và vô trách nhiệm.
tất cả các bạn trai sang han lao dong cung co nguoi tot va nguoi sau.hien tai nguoi sau nhieu hon nguoi tot.
ai cung co 1 hoan canh khac nhau khi ho da quyet dinh con duong cua ho thi da la nguoi viet nam voi nhau thi phai biet thong cam cho nhau dang nay lai đối chọi nhau de người nước khác khing thương. bài nay cua ban noi len da the hien duoc cai ban tinh khon nan cua ban len day roi day
nhung thang nao leo mep moi bat coc duoc nhung em moi sang kho khao chua biet gi vi thieu thon tinh cam ma thoi.noi ve con gai viet nhu the,vay con trai viet thi sao.cái tội lớn nhất la từ con trai việt mà ra là đã phá hoại hạnh phúc của người ta,chi càn nhung luc ma cac ong ham muon xong roi khong co trach nhiem,de cac co co thai roi da cac co nhu da banh hoi cac ban luong tam cac ban de o dau,ban noa ma lam vay ko bang loai cam thu,chinh do cung la mau mu cua minh lieu say nay chet cac ban co nham mat duoc hay ko,minh thay nhieu roi toan nhugn thang cont rai di lua tinh con gai luc dau thi noi ngon noi ngot nao la em ra ngoai o voi a de di lam ma co tien guiv e cho bo me chu o voi thang do ko duoc di lam lay tien dau ma gui ve toan nhung loi dơ bẩn nói ra không ngại miệng .ban trai nao ma dang chui rua cac co gai viet nam co nghia la ho dang chui chinh ban than minh day,
bầu ơi thương lấy bí cùng
tuy rằng khác giống nhưng chung một giàn
~~~~~~~~~~~~
chim khôn kêu tiếng rảnh rang
người khôn nói tiếng diệu dàng dễ nghe

một gia đình mà người vun vén người thì phá hoại thì gia đình ấy không có hạnh phúc, đỗ vỡ .một dân tộc mà không đồng hội đồng thuyền ,mà hại mà hà hiếp lẫn nhau dân tộc đo sẽ bị người ngoài cười chê và coi thường .không phát triển cũng chẳng hội nhập được . sống ở hq nên hòa nhập chớ đừng hòa tan .
đất nước này chưa bằng vn đâu .^^

quan điểm của bạn và lời chia sẻ của bạn mình rất thích và khâm phục . tinh thần đoàn kết là cần thiết ở nới đất khách bệnh vực kẻ yếu và giúp đỡ anh em mình bị người ngoài hà hiếp là điều cần thiết .cảm ơn bạn .mình xin thay mặt những người con gái việt ở hq cảm ơn bạn .chắc có mình bạn nghĩ thế này ,nếu còn nữa hỏng biết có ai lên tiếng nữa không .nhưng cũng đủ thấy có người nghĩ như bạn là quý lắm rồi đấy .cái chính là nằm ở lương tâm ,trong sâu thẳm của mỗi người .
chúc bạn thành công trong cuộc sống !

chivii

Well-Known Member
bầu ơi thương lấy bí cùng
tuy rằng khác giống nhưng chung một giàn
~~~~~~~~~~~~
chim khôn kêu tiếng rảnh rang
người khôn nói tiếng diệu dàng dễ nghe

một gia đình mà người vun vén người thì phá hoại thì gia đình ấy không có hạnh phúc, đỗ vỡ .một dân tộc mà không đồng hội đồng thuyền ,mà hại mà hà hiếp lẫn nhau dân tộc đo sẽ bị người ngoài cười chê và coi thường .không phát triển cũng chẳng hội nhập được . sống ở hq nên hòa nhập chớ đừng hòa tan .
đất nước này chưa bằng vn đâu .^^

quan điểm của bạn và lời chia sẻ của bạn mình rất thích và khâm phục . tinh thần đoàn kết là cần thiết ở nới đất khách bệnh vực kẻ yếu và giúp đỡ anh em mình bị người ngoài hà hiếp là điều cần thiết .cảm ơn bạn .mình xin thay mặt những người con gái việt ở hq cảm ơn bạn .chắc có mình bạn nghĩ thế này ,nếu còn nữa hỏng biết có ai lên tiếng nữa không .nhưng cũng đủ thấy có người nghĩ như bạn là quý lắm rồi đấy .cái chính là nằm ở lương tâm ,trong sâu thẳm của mỗi người .
chúc bạn thành công trong cuộc sống !
Khi nào bạn rảnh rỗi viết 1 bài với tựa "Trai Việt ở Hàn" chắc cũng hấp dẫn lắm nè.

Cái chủ đề này có không ít người viết, cũng không biết có biết bao nhiêu người nhảy vào bình luận, có người chê trách, cũng có người đồng cảm thương xót. Nhưng kết quả cuối cùng là vấn đề ngày càng căng thẳng không ai chịu ai, không thể giải quyết được .
Mod cũng đã xóa hết bài này đến bài khác, xóa bài của người này thì người khác lại đăng.
Chủ đề này luôn là chủ đề nóng nên có nhiều người quan tâm là chuyện đương nhiên, nhưng mong sao các anh, các chị, các bạn có bình luận thì dùng từ có giới hạn đừng buôn lời nặng nhẹ người khác_ mà chính xác đó cũng là người Việt Nam :(

gai viet lay chong han

Anh noi dung va y kien moi nguoi ai cg dung gai lay chong han ai cg noi la do dong doi xo day dung noi nhu vay the .da so gai lay chong han sang ben nay 99%la giobg nhubca ve ho co the ngu voi bat cu ai mien la co tien dung k .mot nguoi han da noi muon nuoi gai viet moi thang pai mat hon 5trieu ma luc nao cg mom do choet tay thi xung xinh vang bac nhung ho hau nhu k lam chi choi boi tim trai tren mang day nhan xet cua nguoi han ve gai vnam day m cg thay nhieu nguoi roi nhung chua gap ai xung dang voi con mat nhin cua m ca m cg la cgai m k hoan hao nhung it ra m van sach hon nhunv nguoi lay chong han cac ban cu chui ctrai viet nhung cac ban nen nho co cung at se co cau co nguok cho thi moi co nguoi nhan hieu chua viet nam van chi la viet nam k dep dc

ko

Anh noi dung va y kien moi nguoi ai cg dung gai lay chong han ai cg noi la do dong doi xo day dung noi nhu vay the .da so gai lay chong han sang ben nay 99%la giobg nhubca ve ho co the ngu voi bat cu ai mien la co tien dung k .mot nguoi han da noi muon nuoi gai viet moi thang pai mat hon 5trieu ma luc nao cg mom do choet tay thi xung xinh vang bac nhung ho hau nhu k lam chi choi boi tim trai tren mang day nhan xet cua nguoi han ve gai vnam day m cg thay nhieu nguoi roi nhung chua gap ai xung dang voi con mat nhin cua m ca m cg la cgai m k hoan hao nhung it ra m van sach hon nhunv nguoi lay chong han cac ban cu chui ctrai viet nhung cac ban nen nho co cung at se co cau co nguok cho thi moi co nguoi nhan hieu chua viet nam van chi la viet nam k dep dc
nếu bạn nói gái chồng hàn ben này 99% NHƯ CAVE thì mình cũng xin bổ xung là gái lao động hay du học bên này cũng chẳng kém gì chồng hàn cả.cũng đi sống hết với trai này trai nọ.thậm trí còn giống cave hơn ca gái chồng hàn vì họ dc thoải mái hơn.con gái lấy chòng hàn họ còn phải phụ thuộc gò bó vào gia đình chồng nên chắc gì đã gớm ghê như gái lao động,chẳng qua họ đã bị mang tiếng từ trước rui mà thui. Còn bản thân bạn bạn cũng tự nhận mình la ko hoàn hảo thì cũng đừng nên cười người khác,"cười người hôm trước hôm sau người cười"đâu biết trươc dc ngày mai bạn sẽ ra sao bít đâu .mà còn nữa bạn bảo sạnh hơn gái chồng hàn,là sạch hơn chỗ nào thế?mà ai bít dc bạn có sạch hơn hay ko!hay là bạn đi cho người khác kiểm tra xem bạn thật sự đã sạch chưa.hehe.

gui anh_tb

tôi thiết nghĩ ban cần hải chấn chỉnh cách suy nghĩ của bạn đừng nghĩ thiển cận quá bạn ạ ! chúng ta đều là những người lớn .Người lớn thì phải suy nghĩ kỹ trước khi nói một điều gì đó .bạn đã là cha của hai đứa trẻ bạn cần phải làm gương cho chúng noi theo .chả lẽ bạn muốn con bạn học theo tính ích kỷ nhỏ nhen như bạn sao?
tôi nói bạn ích kỷ ở đây có lý do của nó .có thể trong quá khứ bạn có một chuyện gì đó liên quan đến phụ nữ kết hôn với người hàn quốc bạn cay cú nên bạn mới thốt ra những lời cay nghiệt như vậy .nhưng bạn à đó chỉ là 1 trong 45 nghìn của cô dâu việt lấy chồng hàn .không phải là tất cả đâu bạn ạ.Mỗi 1 cô dâu việt lấy chồng hàn nói riêng đều mang một giấc mơ hạnh phúc với người chồng mình đã chọn có thể vẫn còn một số khiếm khuyết nào đó nhưng nếu cô dâu đó mang trong tim một tình yêu gia đình vun vén cho cuộc sống thì người phụ nữ đó sẽ có được hạnh phúc .hạnh phúc đó ngay cả bạn cũng đang tìm kiếm hay đang vun vén cho nó lẽ nào bạn cung khinh bỉ nó sao?
bạn cũng có vợ và chắc là cũng phải thăm nom gia đình bố mẹ vợ cũng phải có quà cáp khi là món quà tết khi là thang thuốc khi là đồng tiền để kính biếu dâng tấm lòng thành của người con rể .vậy mình xin hỏi bạn cha mẹ vợ bạn có hạnh phúc không có vui không khi người con rể có tấm lòng hiếu thảo .thế cũng là nhục nhã sao? thế cũng là ''dặm'' là ''nghẹn ''sao? .
bạn ạ! dù là người phụ nữ lấy chồng ở đâu đi chăng nữa thì người ta cũng chỉ là đi lấy chồng bình thường .Cũng phải chăm sóc gia đình nhà chồng ,chăm lo con cái và cũng phải lao động như bao người phụ nữ việt nam khác .cũng giống như vợ bạn vậy thôi .thế thì làm sao có thể gọi là ''bán trôn nuôi miệng'' được .mẹ bạn cũng vậy lấy cha bạn sinh ra bạn cũng phải chăm chồng lo con và đối xử tử tế với gia đình nhà chồng .vậy điều đó cũng khiến bạn khinh tởm sao? ông bà ngoại bạn cũng nhục nhã khi con gái họ có một gia đình đầm ấm sao .
Khi bạn lao động vất vả kiếm đồng tiền bằng mồ hôi nc mắt để gửi về giúp đỡ gia đình thì có kẻ lại bảo là đồng tiền nhơ bẩn bạn có điên lên cho nó vài quả đấm không .hay là chỉ chửi thằng khốn nạn khi mà không biết mặt nó .
LỜI KẾT:
trong cuộc đời mỗi con người đều mang một số phận hoàn cảnh riêng .nếu mình không sẵn lòng giúp đỡ những người bất hạnh thì nên im lặng chứ đừng nên đá họ coi họ như một thứ bẩn thỉu vì biết đâu mình còn bẩn thỉu hơn cả họ.

gui anh_tb

tôi thiết nghĩ ban cần hải chấn chỉnh cách suy nghĩ của bạn đừng nghĩ thiển cận quá bạn ạ ! chúng ta đều là những người lớn .Người lớn thì phải suy nghĩ kỹ trước khi nói một điều gì đó .bạn đã là cha của hai đứa trẻ bạn cần phải làm gương cho chúng noi theo .chả lẽ bạn muốn con bạn học theo tính ích kỷ nhỏ nhen như bạn sao?
tôi nói bạn ích kỷ ở đây có lý do của nó .có thể trong quá khứ bạn có một chuyện gì đó liên quan đến phụ nữ kết hôn với người hàn quốc bạn cay cú nên bạn mới thốt ra những lời cay nghiệt như vậy .nhưng bạn à đó chỉ là 1 trong 45 nghìn của cô dâu việt lấy chồng hàn .không phải là tất cả đâu bạn ạ.Mỗi 1 cô dâu việt lấy chồng hàn nói riêng đều mang một giấc mơ hạnh phúc với người chồng mình đã chọn có thể vẫn còn một số khiếm khuyết nào đó nhưng nếu cô dâu đó mang trong tim một tình yêu gia đình vun vén cho cuộc sống thì người phụ nữ đó sẽ có được hạnh phúc .hạnh phúc đó ngay cả bạn cũng đang tìm kiếm hay đang vun vén cho nó lẽ nào bạn cung khinh bỉ nó sao?
bạn cũng có vợ và chắc là cũng phải thăm nom gia đình bố mẹ vợ cũng phải có quà cáp khi là món quà tết khi là thang thuốc khi là đồng tiền để kính biếu dâng tấm lòng thành của người con rể .vậy mình xin hỏi bạn cha mẹ vợ bạn có hạnh phúc không có vui không khi người con rể có tấm lòng hiếu thảo .thế cũng là nhục nhã sao? thế cũng là ''dặm'' là ''nghẹn ''sao? .
bạn ạ! dù là người phụ nữ lấy chồng ở đâu đi chăng nữa thì người ta cũng chỉ là đi lấy chồng bình thường .Cũng phải chăm sóc gia đình nhà chồng ,chăm lo con cái và cũng phải lao động như bao người phụ nữ việt nam khác .cũng giống như vợ bạn vậy thôi .thế thì làm sao có thể gọi là ''bán trôn nuôi miệng'' được .mẹ bạn cũng vậy lấy cha bạn sinh ra bạn cũng phải chăm chồng lo con và đối xử tử tế với gia đình nhà chồng .vậy điều đó cũng khiến bạn khinh tởm sao? ông bà ngoại bạn cũng nhục nhã khi con gái họ có một gia đình đầm ấm sao .
Khi bạn lao động vất vả kiếm đồng tiền bằng mồ hôi nc mắt để gửi về giúp đỡ gia đình thì có kẻ lại bảo là đồng tiền nhơ bẩn bạn có điên lên cho nó vài quả đấm không .hay là chỉ chửi thằng khốn nạn khi mà không biết mặt nó .
LỜI KẾT:
trong cuộc đời mỗi con người đều mang một số phận hoàn cảnh riêng .nếu mình không sẵn lòng giúp đỡ những người bất hạnh thì nên im lặng chứ đừng nên đá họ coi họ như một thứ bẩn thỉu vì biết đâu mình còn bẩn thỉu hơn cả họ.

that la puk xuc

Thu nhat' gai lc han thj kung co dua no dua kia.nhung tom lai dung vo dua ca lam.ai cung co cs rieng va muc dich rieng.ko it dua sag day k he vj tien jh dam khag djh.vj ban ru la di lc thui ah.jo doi song dau nhu trc.gjo o nha dua 14da yeu duog pha thai may lan cung co ai dam noi.bme ng ta day con ng ta.rui moi den xa hoi.vay lay j cac a thah njen chua vo va co co vo con o vn oi? Lay j cac a tu cack j ma noi gai vjet lc han toan dua may no.ngu het thahg nay den thag kia.k do mot pkan cac og thj do ai.trog dau cac og dau co dc may ng co y nghj se yeu ho lay ho.ma chj de suog cai duc vog cua mjh.suog xôg rui way ra noi ng ta nay no.neu cac og tot dep .co vo con rui dug keu buon chsn.gọ dien nt cho may chk e lc han ru ng ta nhau nhet say sua rui tinh mot dem.co vo con rui.sao k o nha tu.an xog di mgu ngu day di lam.ngay nay qua nam no .cho het hop *** dj.toi dam dam bso10 thag co vko 9 thag k co bo chsk k chju dc.chju dc k .?con mot thag nhat nhat gai k noi lam j.dug voi noi con gai lc han.gai xjh la tan.xau tan nhug van che sau lug an dc rui chuon.chua ke nhung vu pha thai de lai bao nhuc nha cho ng ta.du la trai co vo hay chua vo neu tot dep thj dug noi j ka.dug tan gai lc han.ccug k can de y den ho.thj ai yeu may og.k do cac og thj do ai.dan og co vk choi xog thj noi choi may thui t con ve voi vo tao.co thạ thj pka chu de thj chet ah.hay nhug a chua vk .e ah a thuog e va y e lam.lam o dau neu no chua co quok tich thj kug y xog chuon.*** ai di lay con co chog roi.mjh la zai tan.mjh noi de cho moi ng bjt.cai chu de nay ma noi ra chj lam mjh puk xuc.mjh la gạ lc han.mjh han bo on con trai ben nay.vj ho than ho k no nọi ho.nhug co thjk xo mú ng khak.noi j thj noi.dug nen noi ngai lc la cave vay co.n trai vn ben han nay la trai j? That la. ..se co mot ngay.Chj e phu nu no han no chua cat cạ cua cac og dj la con may do.vj cạ do ma cac og to mom noi gai nay gạ no.co cg thj pai co cau.k do cac og chug toi tu tim den xjn dc hjen dag ah.puk xuc.dug pao jo noi j xuc pkam keo co ngay e' ca lu day .jo co tien ve vn da chak j lay dc vi dug voi dua ra ket luan gai lc han k bag gạ o nha.o nha thj k kem pkan.xhoi thay doi con ng k ai gjong ai.mjh chj xin noi mot dieu rag co nhug con cho cug bjt noi tieg ng.mjh xjn het.mjh noi sai cu chem.ai tot ng ta da k noi ra nhug loi khjh bj gạ lc ha.n nvay.ham

gai viet lay chong han

Toi noi cho cai ban blogbai viet cua toi kkkkk thuc su ban noi lam toi lai tu thay buon cuoi ban co van hoa k ban co sau oc k hay chi gian don la dau oc cua mot con dan ba dung co the ban noi ve toi la dung hoac co the la mot phan ban noi nhubg nguoi lao dong sang ben nay tu do lua chon ngu voi bat ky ai nhung ban nen nho yeu tram chon muoi lay 1ho co quyen do va voi cai thoi buoi bjo thi chi can hanh phuc gia dinh chu k can cai mang trinh mong manh di no chi la mot cai mang cach cua anm ao cua ban 1den 2cm ma thoi chung toi co quyen tim not nguoi cho cuoc doi cua m con cac ban ban co gia dinh co chong ban co con ban nen co trach nhiem voi nhung j nguoi ta cho ban ho bo tien ra cuoi ban ve nhung cac ban cam giac nhu cau cua m qua cao va can mot cai de thoa man duc vong thi m noi cac ban la ca ve dung k nguoi ta lay di ve lam vo chu k i lay vo ve lam di va ban chinh la mot nguoi vo ve lam di day ban ah the nen m hoi ban hoc het lopay ban co dc gia dinh cha me ban giao duc k ban co phu nhan la cac ban lay chong han co nhieu nguoi giong nhu loi ma anh kia da noi dung k ban co phu nhan k tren thuc te thi do la su that cac ban co chong ma di ngu het voi nguoi nay nguoi kia bo con cai nguôt chui vao mat ban thi ban venh len thach thuc roi cg tim nhung nguoi con gai khac de lai cg gan cho ho cai mac giong cac ban m sach o tri thuc mjnh sach o cach ngi m sach o cach song cua mot con dan ba con m dau co noi la m sach o cho cua dan ba cho day chang ai la sach ca vi no luc nao cg am uot nhieu vi khuan the nen ban dung noi chuyen kieu van hoa hay bien mjnh voi m vi ban van chua du hoc thuc dau ma xin noi lai m k noi 100% nhe van co nhung nguoi ho chap nhan nhung j m dang co ban hieu k m dang tuuen duong nhung nguoi do ma m co kham phic ho con nhung so con lai co le m thay troi oi ba me ban dau don khi sinh ban ra nuoi ban lon that la phi qua sao lk bop chet ban luc moi de di d j ban n noi nhung loi nhu vay

hoango

Well-Known Member
Già rồi hay sao ấy!

Đọc đến đoạn này hoa hết cả mắt mà vẫn đọc ko đc, có bạn nào mắt tinh dịch hộ tớ với@-)

hoa hết cả mắt...

Thu nhat' gai lc han thj kung co dua no dua kia.nhung tom lai dung vo dua ca lam.ai cung co cs rieng va muc dich rieng.ko it dua sag day k he vj tien jh dam khag djh.vj ban ru la di lc thui ah.jo doi song dau nhu trc.gjo o nha dua 14da yeu duog pha thai may lan cung co ai dam noi.bme ng ta day con ng ta.rui moi den xa hoi.vay lay j cac a thah njen chua vo va co co vo con o vn oi? Lay j cac a tu cack j ma noi gai vjet lc han toan dua may no.ngu het thahg nay den thag kia.k do mot pkan cac og thj do ai.trog dau cac og dau co dc may ng co y nghj se yeu ho lay ho.ma chj de suog cai duc vog cua mjh.suog xôg rui way ra noi ng ta nay no.neu cac og tot dep .co vo con rui dug keu buon chsn.gọ dien nt cho may chk e lc han ru ng ta nhau nhet say sua rui tinh mot dem.co vo con rui.sao k o nha tu.an xog di mgu ngu day di lam.ngay nay qua nam no .cho het hop *** dj.toi dam dam bso10 thag co vko 9 thag k co bo chsk k chju dc.chju dc k .?con mot thag nhat nhat gai k noi lam j.dug voi noi con gai lc han.gai xjh la tan.xau tan nhug van che sau lug an dc rui chuon.chua ke nhung vu pha thai de lai bao nhuc nha cho ng ta.du la trai co vo hay chua vo neu tot dep thj dug noi j ka.dug tan gai lc han.ccug k can de y den ho.thj ai yeu may og.k do cac og thj do ai.dan og co vk choi xog thj noi choi may thui t con ve voi vo tao.co thạ thj pka chu de thj chet ah.hay nhug a chua vk .e ah a thuog e va y e lam.lam o dau neu no chua co quok tich thj kug y xog chuon.*** ai di lay con co chog roi.mjh la zai tan.mjh noi de cho moi ng bjt.cai chu de nay ma noi ra chj lam mjh puk xuc.mjh la gạ lc han.mjh han bo on con trai ben nay.vj ho than ho k no nọi ho.nhug co thjk xo mú ng khak.noi j thj noi.dug nen noi ngai lc la cave vay co.n trai vn ben han nay la trai j? That la. ..se co mot ngay.Chj e phu nu no han no chua cat cạ cua cac og dj la con may do.vj cạ do ma cac og to mom noi gai nay gạ no.co cg thj pai co cau.k do cac og chug toi tu tim den xjn dc hjen dag ah.puk xuc.dug pao jo noi j xuc pkam keo co ngay e' ca lu day .jo co tien ve vn da chak j lay dc vi dug voi dua ra ket luan gai lc han k bag gạ o nha.o nha thj k kem pkan.xhoi thay doi con ng k ai gjong ai.mjh chj xin noi mot dieu rag co nhug con cho cug bjt noi tieg ng.mjh xjn het.mjh noi sai cu chem.ai tot ng ta da k noi ra nhug loi khjh bj gạ lc ha.n nvay.ham
không hiểu hét là nói cái gì, nhưng like cho một phát cho có tinh thần,;)

Toi da doc rat nhieu binh luan ve cac ban gai lay chong han qua day toi cung co mot vai y kien cua minh ve cac ban lay chong han:
- Thu nhat: nhung ban lay chong han nam dau thap nien 90 do chua biet thong tin gi ve dat nuoc han quoc thi khong noi lam gi, con nhung ban lay ch han nhung nam gan day thong tin dai ti vi da noi rat nhieu ve tinh hinh lay chong han quoc roi nhung cac ban van ham ho de di lay chong han nhu vay cac ban biet cuoc song tuong lai cua minh phia truoc nhu the nao roi ma van dam dau di lay chong han
-Thu hai: cac ban bao vi cuoc song kho khan cac ban phai danh doi tuoi thanh xuan de sang dat han nhung cac ban nhu nhin lai xem cac ban lay chong sang ben day da trau roi ban than dao duc het long vi chong vi con chua hay moi sang duoc may hom thi da ....? cac ban cu song het minh cham hoc hoi thi se co ngay hai qua nhung nguoc lai cac ban da lam duoc nhung gi khi sang day
-Thu ba: cac ban bao ngheo nhung neu cac ban cham chi lam an thi o viet nam cung co viec lam cung kiem ra tien ma lam sao cu phai sang day moi giau duoc, cac ban len nho ca dat nuoc viet nam dan ho sonng duoc minh cung song duoc, tat ca ai cung phai lao dong bang mo hoi tri oc thi moi co dong tien bat gao chu ngoi an trang mac tron co nguoi mang den cho minh sao
-Thu tu: cac ban song voi chong ma hay con ru de cap het nguo nay nguoi no hoi cac ban da tot da lam tron bon phan cua nguoi phu nu chua, khong ke cac ban con ru de bat ho bo vo bo con de lay cac ban vay cac ban dang pha vo hanh phuc nguoi khac roi day cac ban cap het nguoi nay nguoi no de lay tung dong tien gui ve cho cha me cac ban thu nghi xem bo me cac ban cam nhung dong tien nhu vay co nuot noi khong
- Thu nam: dan ong tu truoc den gio cho du co con co vo roi ra ngoai van tan tinh gai gu la chuyen binh thuong con minh la phu nu thi phai chinh chuyen cho du ho co tan tinh minh minh mot long mot da voi chong ccon thi lam sao ma ho tan minh duoc nhung dang nay ho moi tan may cau cho di choi hat ho may lan the la da an ngu voi nguoi ta vay theo cac ban thi day la tinh yeu hay chi la tinh duc hay chi khong hon ban cave ti thoi
*Toi co biet mot cau chuyen chong di lao dong ben han quoc gap dua em ho di lay chong han quoc the la ru re anh ho bo chi o nha de di lay minh that la anh em ho hang may con lay chong han quoc cung khong tha cap duoc nhieu nguoi la tot
P/S: chot lai toi thay gai lay chong han chu yeu la nhung nguoi an choi dua doi thich an ngon mac dep khong chiu lam an thi thich ban tron nuoi mieng (nhung nguoi co hoc thuc thi toi thay co ai di lay chong han bao gio dau) da ngheo khong biet vuon len chi gioi bo bicch la goi thoi : that dang kinh bi nho toet

nếu như mình đc như vậy con nào mình cũng sơi cho đã con cu .rồi bỏ lại con ko sơi lấy làm vợ .vì thấy bạn nói chơi ko thấy sướng có thể đổi .tội gì ko làm .vì con nào thấy mấy thằng hàn già sờ vào chẳng thấy sướng ,có lắm thằng nói ko hoa tuổi phải bằng ông nội mà vẫn đc coi như anh trẻ thì hỏi nhân phẩm làm gì còn .