Gái việt ở Hàn

Bức xúc quá !!

ban oi nhin ban dep trai nhu vay ma oc ngan nhi?gai viet o han deu la cave ban noi cau nay ban co thay qua dang ko ban?u thi danh rang cung co truong hop nhu vay nhung khong nhieu nhu ban noi dau nhe.Cung co nguoi di lao dong,nguoi di du hoc,nguoi di lay chong moi nguoi di tren con duong khac nhau nhung ban danh dong nhu vay thi ko hay dau ban nhe?tien thi cung chi la mot van de nho thoi nhung cung vi o viet nam nhieu thu no dua day len moi phai qua han nay.chac ban toan gap cave hay bi cave no lua len noi cay cu the a?theo nhu ban noi thi gai viet o han (ko ai them.... nhin ma tom) -->kinh den muc do vay co ha ban?thi no con co chi pheo nhung chac ban den thi no cung chang them.dung la dep trai nhu ban chi la cai vo ngoai de che day cai xau xa thoi.than.
Bạn ơi, tớ cũng là con gái đang chờ sang Hàn theo con đường lao động đây. Mỗi người có lẽ sống riêng, mỗi người mỗi đường đi khác nhau. Sao bạn lại bảo là 100 % gái Việt ở Hàn là cave chứ. Chẳng lẽ sắp tới mình sang Hàn thì bạn cũng khẳng định 100% mình là cave ah?
Xin lỗi bạn, mình tốt nghiệp đại học ngoại ngữ, muốn sang hàn làm việc 1 thời gian rồi lại trở về quê hương lập nghiệp. Chả lẽ mình cũng là cave ah?????????
Bạn nói ra câu đó thần kinh của bạn có vấn đề rồi, mình nghĩ bạn là loại người ko ra gì hoặc bạn bị đứa con gại vietnam ko ra gì nào đó nó lừa nên vơ đũa cả nắm rồi bạn ạ.

Cảm ơn bạn đã chia sẻ những dòng tâm sự thật hay,ý nghĩa và thực tế.

Thường thì khi con người ta gặp một điều gì đó không may hay có những người bức xúc hoặc gặp một điều gì đó bất hạnh mà không vượt qua được và sống buông thả theo cảm tính giống như còn thuyền không người lái lênh đênh trên biển không biết trôi dạt về đâu.không biết đâu là bên đậu.Một này nào đó ngồi suy nghĩ lại đổi tại số phận.Thực ra thì đâu phải do số phận do tự mình không chèo lái được con thuyền riêng của mình thôi.Đọc nhưng dòng tâm sự của bạn mình cũng thấy buồn và xót xa.

chào các bạn

Cho mình tâm sự với . Mình là nam giới muốn kể cho các bạn câu chuyện của mình cho các bạn nghe như sau
Mình mới sang hàn đc 3 năm nhưng cũng phải ra bhp để đi lao động vì lý do bảo vệ cái danh dự cho người vn , đành lòng con gái vn sang làm dâu nơi đất khách thì chắc hản ko ai muốn làm cả đó chỉ vì hoàn cảnh mà có.suy nghĩ khác với mấy bạn nên có lối đi riêng cho mình là.1.phần và phần lớn vì gia đình . Có 1 lần mình đi làm 1.lần ko sao lần 2 mình bực quá nó nói người vn con gái tụi mày thích đàn ông tụi tao lắm hả mình ko trả lời rồi nó thấy mình ko nói nó lẩm bẩm.chửi mình bực quá quay lại hỏi nó rồi nó chửi tiếp.mình đã lấy thánh gỗ đập vào tai nó . Rồi nó báo cảnh sát mình sợ đã bỏ ra ngoài làm rồi có 1.ngày mình gặp đc 1.người cũng lấy chồng hàn đem lòng yêu thông cảm với người đó nhưng đc 1 thời gian hơn 1 năm chung sống để đi đến hôn nhân tuyệt nhiên người đó nói nhà cần tiền mình đưa cho 4 tr tiền hàn gửi về rồi chạy mất hút các bạn thử nghĩ xem sao là người việt với nhau mà lại lừa nhau như vậy mình đã giành những gì tốt đẹp nhất cho người ta mà lại nhận đc cái gọi là "làm ơn mắc oán vậy ...tất nhiên mình ko tiếc gì người ta cả mình tự nguyện nhưng thấy vì tiền...... vì tièn mà con người thay đổi thấy sợ cho nên ai sang đây cho dù lao động hay kết hôn thì cũng vì tiền , bởi vậy các đề tài như vậy mình mong đừng ai viết nên diễn đàn làm gì cả để rồi tranh luận giữa người vn vói nhau ko hay đâu thông cảm cho họ đi và cũng là cho chính bản thân mình cả ko ai tự hào cái gì của mình cả đi làm thuê mà
_______________________________________________gõ cửa trái tim__________________________________________________

Ta lại buồn rồi trái tim ơi
Từ nay chôn giấu một nụ cười
Mòn mỏi mong chờ em trả lời
Cánh của mong chờ dần khép lại
Hạnh phúc bây giờ đang nơi đâu
Em đến hờ hững trong giây phút
Em đâu biết anh thức trọn đêm sầu
Nỗi buồn để lại trong canh thâu
Có phải tim buồn tim bơ vơ
Tim đi lạc lối lại quên giờ
Ngày xưa mạnh mẽ cuồng yêu lắm
Sao bỗng một ngày tim ngây ngô
Nước mắt hòa cùng nước mắt mưa
Nhớ nhung người đó cũng bằng thừa
Bao điều tốt đẹp dành chọn về em
Để rồi mình anh vẫn cô đơn

Last edited by a moderator:
Bạn ơi, tớ cũng là con gái đang chờ sang Hàn theo con đường lao động đây. Mỗi người có lẽ sống riêng, mỗi người mỗi đường đi khác nhau. Sao bạn lại bảo là 100 % gái Việt ở Hàn là cave chứ. Chẳng lẽ sắp tới mình sang Hàn thì bạn cũng khẳng định 100% mình là cave ah?
Xin lỗi bạn, mình tốt nghiệp đại học ngoại ngữ, muốn sang hàn làm việc 1 thời gian rồi lại trở về quê hương lập nghiệp. Chả lẽ mình cũng là cave ah?????????
Bạn nói ra câu đó thần kinh của bạn có vấn đề rồi, mình nghĩ bạn là loại người ko ra gì hoặc bạn bị đứa con gại vietnam ko ra gì nào đó nó lừa nên vơ đũa cả nắm rồi bạn ạ.
bạn ơi người đó họ thấy bức xúc thì họ nói vậy chứ ở đâu cũng có người nọ người kia đúng ko bạn ?nhưng nếu sau này bạn qua hàn rồi mình cũng mong bạn là 1 trong nhũng người con gái việt ít ỏi giữ đc mình.ko để cho mấy thằng họ sở nó lừa.chúc bạn thành công.

Mình không ở Hàn,mình không biết nên k bình luận về vấn đề bên ấy. Nhưng đọc quy cách chọn vợ kiểu này thấy lạnh cả người. Chẳng lẽ gái Việt rẻ rúm đến thế! Mà cái bộ phận này đang tự làm mình trở nên rẻ rúm.

Nhưng nói đi cũng phải nói lại. Các giai thanh nói rằng gái Việt lấy chồng Hàn bên ấy k ra j,cặp bồ bịch linh tinh. Thế gái Việt cặp zai Nê pan,Lào,Campuchia... hay toàn cặp trai Việt???? Mà bao.nhiêu phần trăm các anh bồ bịch ấy là có vợ trẻ con thơ ở nhà???? Còn đừng bao biện là con trai có quyền này quyền kia,quyền "tung tăng bắt bướm".. Nói mấy câu kiểu thế chỉ muốn ... cho 1 bãi vào mặt

ấn tượng với cái tên berry vì berry cùng quê phú thọ ^^

Nhưng nói đi cũng phải nói lại. Các giai thanh nói rằng gái Việt lấy chồng Hàn bên ấy k ra j,cặp bồ bịch linh tinh. Thế gái Việt cặp zai Nê pan,Lào,Campuchia... hay toàn cặp trai Việt???? Mà bao.nhiêu phần trăm các anh bồ bịch ấy là có vợ trẻ con thơ ở nhà???? Còn đừng bao biện là con trai có quyền này quyền kia,quyền "tung tăng bắt bướm".. Nói mấy câu kiểu thế chỉ muốn ... cho 1 bãi vào mặt
~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

kệ ^^

họ sở

bạn ơi người đó họ thấy bức xúc thì họ nói vậy chứ ở đâu cũng có người nọ người kia đúng ko bạn ?nhưng nếu sau này bạn qua hàn rồi mình cũng mong bạn là 1 trong nhũng người con gái việt ít ỏi giữ đc mình.ko để cho mấy thằng họ sở nó lừa.chúc bạn thành công.
họ sở toàn ng vn là nhiều bạn à

bang cap k noi len duoc dieu gi ca. nhung minh cung hy vong chuc ban sang dat han giu duoc minh nhu loi ban noi, con bao nhieu nguoi truoc khi di cung vo nguc noi to nhu ban lam nhung chua noi may thang thi da thanh.....? chuc ban thanh cong va may man khong de nhung duc vong tam thuong va dong tien lam mat di cai "Tri" cua ban

haizaa

Túm lại . chẳng ai là người hoàn hảo cả, ai cũng có cs riêng hoàn cảnh riêng .Thông cảm được cho nhau hiểu nhau thì chơi với nhau không thì thôi, không phải chuyện của mình next qua 1 bên .

Còn chuyện gái gú bồ bịch gái lấy chồng hàn hay chồng việt ko liên quan gì đến kinh tế của mình tốt nhất đừng có động chạm j đến danh dự của nhau, cuộc sống mà đều có quy luật rồi và có 1 điều hiển nhiên rằng " Ai ngu thì chết bệnh tật gì , ráng mờ chịu thôi. "
hè hè..hôm nay lv rảnh quá ghé quá diễn đàn thấy chủ đề này chém vài câu.hì
\:D/

Doc loi binh cua ban gai nay ma khong nhin duoc cuoi.:))

Tu khi theo doi cai chu de nay, ban la.nguoi dau tien minh tham gia binh luan vi cau chuyen cua ban vua thuc te,ma loi ke cung that la hai huoc. :))
Khi nao qua day cu dap cho han mot tran di. To ung ho :))

:)) :)) :)) :)) :)) :))

Doc ma buon cuoi qua :)) ha ha

Khong phai chuyen cua minh thi dung co quan tam

Túm lại . chẳng ai là người hoàn hảo cả, ai cũng có cs riêng hoàn cảnh riêng .Thông cảm được cho nhau hiểu nhau thì chơi với nhau không thì thôi, không phải chuyện của mình next qua 1 bên .

Còn chuyện gái gú bồ bịch gái lấy chồng hàn hay chồng việt ko liên quan gì đến kinh tế của mình tốt nhất đừng có động chạm j đến danh dự của nhau, cuộc sống mà đều có quy luật rồi và có 1 điều hiển nhiên rằng " Ai ngu thì chết bệnh tật gì , ráng mờ chịu thôi. "
hè hè..hôm nay lv rảnh quá ghé quá diễn đàn thấy chủ đề này chém vài câu.hì
\:D/
Nhung neu minh khong noi, nguoi ta se khong biet minh la ai :))
He he :)

Muốn người ta không biết trừ khi mình đừng làm .
Minh khong co y tranh luan cung nhu tan thanh, ung ho ben nao ca. Cung mot van de, moi nguoi co mot cach nhin nhan va phuong phap giai quyet khac nhau tuy thuoc vao hoan canh cua moi nguoi. Minh hieu roi thi can gi phai tranh luan, chui boi lam gi, phai khong ban?

hahha

Minh khong co y tranh luan cung nhu tan thanh, ung ho ben nao ca. Cung mot van de, moi nguoi co mot cach nhin nhan va phuong phap giai quyet khac nhau tuy thuoc vao hoan canh cua moi nguoi. Minh hieu roi thi can gi phai tranh luan, chui boi lam gi, phai khong ban?
Bạn này buồn cười thiệt đó, bạn xem mình tranh luận mình chửi bới ai ? ko rảnh

Mã:
 Đợi lão già này chết có lẽ cũng lâu lắm nhỉ?
đợi nó chết em cũng hết xí quách,thấy trong viện dácưỡng lão toàn các cụ 100 100 lẻ mấy tuổi ko :P