HẢI QUAN sân bay xin đểu trắng trợn

mùng 1 tết mình cùng gia đình về vn ăn tết,đen thế ko biết đi qua các của hải quan ko sao về đên cửa hải quan nhà mình thì bị xin đểu(giống như tụi nghiện xin tiền để trích ấy)thế mới đau chứ.ban đầu có 1 anh nhìn măt tử tế ra hỏi:"nhà chị có mấy người? mình cũng thật thà:có 5 người anh à.trong khi đó tay kéo đồ tay bế con,chồng con và mẹ chồng lẽo đẽo theo sau.cú nghĩ người ta thấy mình con nhỏ người gia lai đồ đac lỉnh kỉnh lên nhường cho làm thủ tục trước,ai ngờ đến phiên mình làm thủ tục 1 anh đứng canh 2 anh bên trong kiểm tra hộ chiếu của mình lật đi lật lại rồi hỏi mình đây là dấu gì. thật tình mình cũng ko nhớ là có lần đã câm hộ chiếu đi đổi tiền va đã đóng dấu vào hộ chiếu của mình.thế là các ông anh hải quan nhà ta lấy đó làm khó cho mình.mình mới đầu cũng thật thà chẳng hiểu đầu cua tai nheo ra làm sao vẫn cãi:"em co biết đâu anh đi đổi tiền bên đó họ bắt đưa hộ chiếu,mà năm ngoái e về có sao đâu a.các a thấy e đầu đất quá lên cũng nói thẳng toẹt ra:"lẽ ra cái này phải phạt hành chính,nhưng thôi năm mới mùng 1 tui anh cũng ko làm khó cho em đẻ e còn về ăn tết với gd,nhưng e cũng phải có chút gì cảm ơn bọn anh,e thấy sao?"."lúc đó mình mới té ngửa ra:"a,ra vậy ,anh chờ e 1 chút".mình đến chỗ chông lấy tiền và rút ra 100usd đưa cho anh.anh lại còn nói vọng ra:":đây la tiền em li xì anh phải ko?" chẳng lẽ lúc đó lại bảo a xin đểu e à? nghĩ bụng rõ đẹp trai mà làm ăn mày. khi về lại hàn quốc chồng mình nó bôi bác VN ,xấu hổ ko lỗ nào chui.

Từ bóng đá cho đến những chuyện này thì chỉ có thể là Việt Nam. Khi nào thì VN mới hết những chuyện như thế này hả trời. * Ôm mặt*. Nhục quá mẹ ơi

southkore

Active Member
mùng 1 tết mình cùng gia đình về vn ăn tết,đen thế ko biết đi qua các của hải quan ko sao về đên cửa hải quan nhà mình thì bị xin đểu(giống như tụi nghiện xin tiền để trích ấy)thế mới đau chứ.ban đầu có 1 anh nhìn măt tử tế ra hỏi:"nhà chị có mấy người? mình cũng thật thà:có 5 người anh à.trong khi đó tay kéo đồ tay bế con,chồng con và mẹ chồng lẽo đẽo theo sau.cú nghĩ người ta thấy mình con nhỏ người gia lai đồ đac lỉnh kỉnh lên nhường cho làm thủ tục trước,ai ngờ đến phiên mình làm thủ tục 1 anh đứng canh 2 anh bên trong kiểm tra hộ chiếu của mình lật đi lật lại rồi hỏi mình đây là dấu gì. thật tình mình cũng ko nhớ là có lần đã câm hộ chiếu đi đổi tiền va đã đóng dấu vào hộ chiếu của mình.thế là các ông anh hải quan nhà ta lấy đó làm khó cho mình.mình mới đầu cũng thật thà chẳng hiểu đầu cua tai nheo ra làm sao vẫn cãi:"em co biết đâu anh đi đổi tiền bên đó họ bắt đưa hộ chiếu,mà năm ngoái e về có sao đâu a.các a thấy e đầu đất quá lên cũng nói thẳng toẹt ra:"lẽ ra cái này phải phạt hành chính,nhưng thôi năm mới mùng 1 tui anh cũng ko làm khó cho em đẻ e còn về ăn tết với gd,nhưng e cũng phải có chút gì cảm ơn bọn anh,e thấy sao?"."lúc đó mình mới té ngửa ra:"a,ra vậy ,anh chờ e 1 chút".mình đến chỗ chông lấy tiền và rút ra 100usd đưa cho anh.anh lại còn nói vọng ra:":đây la tiền em li xì anh phải ko?" chẳng lẽ lúc đó lại bảo a xin đểu e à? nghĩ bụng rõ đẹp trai mà làm ăn mày. khi về lại hàn quốc chồng mình nó bôi bác VN ,xấu hổ ko lỗ nào chui.
bạn em cũng bị xin đểu kiểu đó nhưng cầm dưới 6000 mà nó xin đểu thì chửi luôn vào mặt tụi đó......
nó dọ mình thôi......... mẹ cái bọn chết tiệt

trinkutul

Active Member
Năm ngoái mình cũng về chơi tết,lúc về thì ko có gì cả chỉ là đứng cho họ kiểm tra hộ chiếu rồi hỏi đi hỏi lại về vn làm gì gia đình ở đâu sao lại về,lúc đó có thằng cha công an nó hỏi,hỏi đihỏi lại mỗi 1 câu(Hỏi nghiệp vụ mà,xem mình có trả lời sai ko )điên hết cả tiết, kể cả ở bên Hàn mà thằng sa nó hỏi em như thế em thề cho nó cài cái đấm vào mặt,nghĩ muốn đấm thằng này lắm rồi mà lại thôi.Đứng soát hộ chiếu trong sảnh mà tối om om(Nội Bài,mình ở Hà Nội)ra bên ngoài thì mấy e phục vụ trong sân bay ra chào đón rối rít xem có đi taxy ko?Nếu có để em gọi cho...(Bố có người nhà lên đón rồi bà ngoại) em nghĩ bụng vậy...Đó là khoảnh khắc khi về chơi nhưng đây mới là cái em nhớ mãi và tự nhủ bản thân không bao giờ được quên....
Thời gian thấm thoát cũng được 1 tháng trôi qua,thôi thì ta lại tạm biệt quê nhà lên đường đi làm ăn tiếp...Đến sân bay Nội Bài,vào cân hành lý và kí gửi xong xuôi thì ra chào ba mẹ và mọi người đưa tiễn e lên đường.Vì lúc đó cũng sát giờ bay nên em vào làm thủ tục luôn,hi
Đến khi vào làm thủ tục gặp anh hải quan,anh hỏi :
-Em sang làm gì ?
-Em đi lao động anh ạ- Mình lạnh lùng trả lời
-Thế em sang bao lâu rồi ?
-3 năm 4 tháng anh ạ
-Về mấy lần rồi
-1 lần anh ạ
Anh ý nhìn cũng đẹp trai,cao to,con gái nhìn phải thì chắc là ấn tượng khó phai
-Thế đi mang nhiều đồ không em ?
-Dạ mang đủ cân anh ạ(Tiếp xúc với mấy ông cán bộ ,hỏi đâu trả lời đó thôi,không thì chỉ thiệt,bị vặn vẹo đủ kiểu)
-Thế về thì có mang theo ít tiền Hàn không em ? có thì cho a tờ làm ky niệm (mình hơi bất ngờ chút,cái này đâu có trong'' giáo án thủ tục tra hỏi ''cơ chứ)
mình hoang mang.
Dạ em có anh ạ,-thằng bé thật thà trả lời vì có mỗi 2000 wuon trong túi,đâu có hiểu hết những ẩn ý trong câu ''thế về có mang ít tiền Hàn ko em?''
Chả là em có mang hơn 100.000 w và lẻ mấy nghìn lẻ,nhưng về tiêu pha tốn quá,mừng tuổi cho chú với bố nữa nên chảng còn mấy tờ ,em cầm toàn 10.000 w về mà ,còn lại em đổi mẹ hết ra tiền việt ở tiệm vàng để tiêu nốt,thừa thì để lạicho thầy u ăn sáng.
Lúc đó em hoang mang,nghĩ thầm :Ừ thì có 2000w lẻ trong túi,nếu anh thích lấy làm kỉ niệm thì cho a ý vậy,đáng bao nhiu...
Nhưng đến lúc đưa ra :
-dạ đây ,em có 2 tờ,anh cầm 1 tờ làm kỷ niệm nhé(2 tờ 1000w)
-ở thế chú không còn tờ khác à ?
-dạ không có anh ạ,em đổi hết ở nhà rồi(còn ngửa ví ra cho anh ý xem nữa(thật hết chỗ nói)
-Thế thôi chú cầm lấy tiền này,đi vào đi cho người khác còn vào
-Dạ vâng,em cảm ơn anh.
Đó là câu chuyện của mình,số tiền không bị mất nhưng đó là ko có tiền,nếu có thì lúc đó cũng bị chém rồi,1 tờ 2 tờ không bằng chủ thớt nhưng cũng rút ra bài học cho bản thân mình.Đây là 1 câu chuyện nho nhỏ góp vui cùng anh em trong rum,ai có những mẩu chuyện hay và oái ăm thì cùng chia sẻ cho anh em biết để còn phòng tránh nhé,Việt Nam bây h khác 3-4 năm về trước lắm.

tôi củng vây các bạn ah bao giờ việt nam mình mói chêt hết bọn chó đó đi khi tôi xang lại nó gọi tôi ra xin đểu nó còn sé hộ chiêu của tôi nêu không đưa tiền nó không cho đi đâu tât cả khi về nươc chuẩn bị máy ghi âm dể dưa lên mang để chính phủ biêt la no ân cươp như thế nào ̀

hihi gần tết tui về cũng bị xin đểu nhưng nó hỏi j thì cứ trả lời thật to lên cho mọi người nghe thấy là nó ko dám xin đểu nữa đâu. Nó bắt nạt từng người thôi. Không cho nó ko dám làm j đâu. Trước khi xin đểu nó lại còn nhận là đồng hương của mình nữa chứ. Đúng thật là bọn nó còn bẩn hơn chó. Mọi người chú ý nhé nhất định là ko cho.

loantuan_0420

Nơi ấy một niềm tin!
Giờ mới thấy trên diễn đàn mọi người nói chuyện này lần trước mình về chơi cũng vậy có a hải quan nhà ta ra nói chuyện trò một hồi tào lao cuối cùng a ta hỏi mình sang đó lâu chưa mình nói mới qua a hỏi mình(có đồng tiền hàn nào ko cho a xin đồng mình nói về đổi hết ra đô ko mang tiền hàn về a ta lại hỏi thế có đô lẻ ko tặng a chút làm kỷ niệm )khồn nạn thật đúng là chỉ việt nam.mình ko tiếc gì nhưng nhìn mặt bọn đểu đó ghét ko thèm cho

tôi củng vây các bạn ah bao giờ việt nam mình mói chêt hết bọn chó đó đi khi tôi xang lại nó gọi tôi ra xin đểu nó còn sé hộ chiêu của tôi nêu không đưa tiền nó không cho đi đâu tât cả khi về nươc chuẩn bị máy ghi âm dể dưa lên mang để chính phủ biêt la no ân cươp như thế nào ̀
bạn có chém gió ko đó?cho kẹo bbonj nó cũng ko dám xé hc của mình.bạn mà bị nó làm thế thì bạn quả đúng là con gà công nghiệp

Ngày mình về qua lại cũng vậy,sau một loạt các câu hỏi xã giao,rồi bắt đầu màn tra khảo các tì vết trong hộ chiếu,từ dấu nhập cảnh của HQ đến dấu đổi tiền ... bất cứ dấu nào có chữ HQ nó không biết là hỏi ... cuối cùng ko còn gì để hỏi quay qua ... bắt mình làm lại hộ chiếu với lí do : hộ chiếu "không sạch,có vết bẩn là các con dấu" ... - thôi anh không làm khó em đâu,em kẹp vào đây coi như anh không nhìn thấy :)) mình điên quá móc ví luôn đưa ra trước mặt hắn và mấy người đứng sau,nhìn cái ví có vài tờ tiền HQ và ái ngại dư luận nó đành cho mình qua ...
bực mình với mấy thằng ăn mày.

THANH TU

phongb@_chico_motminhkr
Chuyện của vn mình còn lan giải lắm.tết mình cug về .mấy tay hải quan hỏi là mày o hàn về ah.mình bảo vâng.mày đi hàn về cho a cốc cà phê chu.cho a một ,hai man hoac 10 USD cũng đc .mình bảo ko có.mình cu đug đó.một lúc sau thấy đóng dấu hộ chiếu.bảo vào đi.đúng là bọn xin đểu

híc híc,mình biết j đâu,thấy dọa là sợ rồi,mà cũng ko muốn năm mới găp xui.đây cũng là lần đầu tiên và cũng là lần cuối cùng,giờ rút ra bài học rồi lần sau về đối phó chết cha chúng nó đi.cảm ơn các bác nhiều đã có những góp ý bổ ích cho chi em.

cả nhà à luc đó trong ví chỉ có mỗi đồng đó ko cho sợ nó làm khó.tính mình cứ thấy CA vói hải quan là sợ à,măc dù ko làm j phạm pháp cả.hic hic

đúng là bọn cướp ngày mà.gặp trường hợp như vậy cứ nói to um tỏi lên thì bọn nó mới sợ.mình đúng thì sợ gì bọn nó chứ.mình thì chẳng có gì để mất chứ bọn nó cũng lo mất chức lắm nên hãy bình tĩnh nhé.