Tái nhập cảnh cho lao động hết hợp đồng nhanh và dễ hơn

Bạn đã đi Hàn Quốc lần đầu tiên hết bao nhiêu USD ? ( Lao động Visa E-9 )

• Total voters
    359
Kỳ kiểm tra tiếng hàn đặc biệt quý 3 năm 2012

THÔNG BÁO VỀ KỲ KIỂM TRA TIẾNG HÀN ĐẶC BIỆT CHO NHỮNG NGƯỜI LAO ĐỘNG HẾT HẠN HỢP ĐỒNG LAO ĐỘNG VỀ NƯỚC ĐÚNG THỜI HẠN (QUÝ 3 NĂM 2012)

1. KẾ HOẠCH KIỂM TRA

Thời gian đăng ký : Từ ngày 20/8 đến ngày 23/8/2012

Thông báo ngày kiểm tra : 07/9/2012

Thời gian kiểm tra : Bắt đầu từ ngày 12/9/2012

Thời gian thông báo kết quả kiểm tra : 8/10/2012

Yêu cầu về độ tuổi : Những người lao động có ngày sinh trong khoảng thời gian từ ngày 21/8/1972 đến ngày 20/8/1994

2. Ngành nghề: Sản xuất chế tạo, Nông nghiệp, Xây dựng, Ngư nghiệp

Nếu ứng viên muốn đăng ký kiểm tra và làm việc cho chủ sử dụng lao động trước khi về nước nơi ứng viên đó từng làm việc (từ 01 năm trở lên), ứng viên nên lựa chọn ngành nghề cũ.

3. Số lượng người đạt yêu cầu: sẽ được thông báo sau

Việc lựa chọn người đạt yêu cầu theo từng ngành sẽ được thực hiện theo nguyên tắc lấy từ điểm cao xuống thấp trong số các ứng viên có điểm từ 80 đến 200 điểm đã đăng ký dự tuyển trong ngành tương ứng.

4. Địa điểm kiểm tra và ngày thông báo

Địa điểm kiểm tra: Phòng kiểm tra tiếng Hàn trên máy tính tại Cơ sở đào tạo của Trung tâm Lao động ngoài nước (Trong khuôn viên Trường Đào tạo Lao động xuất khẩu, địa chỉ: thôn Gio Hạ, xã Tiền Phong, huyện Mê Linh, Hà Nội, điện thoại: 043 8186170)

5. Điều kiện tham dự kiểm tra

Những người lao động đã được tái tuyển dụng, tự nguyện về nước đúng thời hạn hoặc trước thời điểm hết hạn hợp đồng lao động (thời điểm về nước: sau ngày 01/01/2010).

Có ngày sinh trong khoảng thời gian từ ngày 21/8/1972 đến ngày 20/8/199 / Chưa có tiền án / Chưa từng bị trục xuất khỏi Hàn Quốc / Không bị cấm xuất cảnh

6. Quy trình đăng ký

Thời gian đăng ký: từ ngày 20/8 đến ngày 23/8/2012 (trong 4 ngày)

7. Các thông tin khác xem trên bài viết đầu.....

Một số thông tin người lao động cần lưu ý khi hết hạn hợp đồng về nước

Người lao động khi hết hạn hợp động về nước có ý định quay trở lại Hàn Quốc làm việc cần lưu ý một số điều sâu đây :

Về sang lại sau 6 tháng nhưng PHẢI THI TIẾNG HÀN

- Các bạn đã chuyển công ty do lỗi của bạn thì phải về đúng hạn visa và tham gia THI TIẾNG HÀN ĐẶC BIỆT(thi trên vi tính)

- Bạn là LAO ĐỘNG TRUNG THÀNH nhưng làm trong ngành Công nghiệp có tổng số lao động trên 30 lao động trở lên hoặc công ty phụ có 50 lao động trở lên cũng phải về nước đúng hạn và tham gia chương trình thi TIẾNG HÀN ĐẶC BIỆT (thi trên vi tính)

- Những lao động về nước đúng hạn sau khi THI TIẾNG HÀN ĐẶC BIỆT sẽ được đưa danh sách cho Công ty mà các bạn đã làm trước khi về nước

- Những bạn thi tiếng Hàn và quay lại sau 6 tháng cũng phải nhớ trả lại Chứng minh thư người nước ngoài cho nhân viên Hải quan tại sân bay.

- Nếu các Công ty trên từ chối không nhận lại các bạn thì các bạn sẽ được đưa lên danh sách của những người thi tiếng Hàn theo chương trình Cấp phép EPS như các bạn đã từng đi lần đầu.

Anh chị em và các bạn mang visa E9 hãy bỏ phiếu cho cuộc thăm dò phía trên nhé.

http://www.facebook.com/TuVanLuatLaoDongHanQuoc/posts/219567214840312?ref=notif&notif_t=like

namha8888

Well-Known Member
- Những bạn thi tiếng Hàn và quay lại sau 6 tháng cũng phải nhớ trả lại Chứng minh thư người nước ngoài cho nhân viên Hải quan tại sân bay.
hj Bác.
Ko trả thì họ cũng tự thu bác ạ. cái này bắt buộc bị thu lại ko ai cầm qua đc nếu thuộc diện về hẳn hoặc về sang lại. Họ sẽ công khai cắt cái cmt đó luôn trước mặt mình đấy.

hj Bác.
Ko trả thì họ cũng tự thu bác ạ. cái này bắt buộc bị thu lại ko ai cầm qua đc nếu thuộc diện về hẳn hoặc về sang lại. Họ sẽ công khai cắt cái cmt đó luôn trước mặt mình đấy.
Cảnh báo vậy để cho Anh chị em và các bạn biết vậy thôi, đồng ý là về hẳn hoặc về sang lại là họ thu lại chứng minh thư nhưng cũng có nhiều trường hợp về phép chơi và thăm gia đình nhưng sau đó vì lý do nào đó không sang nữa, sau 1 thời gian hứng lên lại đi đăng ký dự thi và đương nhiên hồ sơ cũng chẳng thuộc diện nào, vừa mất tiền vừa mất thời gian công sức vì vậy Anh chị em và các bạn trước khi về hãy suy nghĩ cho kỹ nhé.

KẾT QUẢ KIỂM TRA TIẾNG HÀN TRÊN MÁY TÍNH LẦN THỨ 4 CHO NGƯỜI LAO ĐỘNG HẾT HẠN HỢP ĐỒNG LAO ĐỘNG VỀ NƯỚC ĐÚNG THỜI HẠN CÓ NGUYỆN VỌNG TRỞ LẠI HÀN QUỐC LÀM VIỆC Anh chị em và các bạn xem chi tiết > Ở đây

Các bạn định về thi lại cần đọc kỹ nhé đoạn gần cuối ở trang đầu đấy chị cẩm tú có trả lời rằng giám đốc ct cũ ko nhận thì hồ sơ sẽ là như những người thi đầu tiên

Nói như vậy là ko có chuyện để hồ sơ sang 1 bên mà là chung như những người thi KLPT lần đầu muốn sang hàn quốc làm việc.mà vừa rồi có rất nhiều thông tin năm 2013 sẽ ko lấy lao động vn nữa ,nếu thế thì bất hợp pháp nguy cơ sẽ tăng cao mà không giảm đúng là ra luật chỉ biết ra thôi ko nghĩ sâu xa chút nhỉ

Anti_l0v3

——»£ø¬ƒe4re¬ƒe r«——
Mọi người cho mình hỏi:
Công ty mình có trên 50 mạng, mình đã chuyển xưởng và làm cho cty đc hơn 2 năm rồi, tháng 11 năm nay mình hết hợp đồng 4 năm 10 tháng. Vậy mình có đủ điều kiện về nước để thi tiếng hàn đặc biệt không ?

Mọi người cho mình hỏi:
Công ty mình có trên 50 mạng, mình đã chuyển xưởng và làm cho cty đc hơn 2 năm rồi, tháng 11 năm nay mình hết hợp đồng 4 năm 10 tháng. Vậy mình có đủ điều kiện về nước để thi tiếng hàn đặc biệt không ?
bac nay noi hay-MANG?o day la gi?bac cu noi nhu may xac chet y.hj bac cu yen tam ma ve neu giam doc cty cuoi nay dong y nhan lại bac.con ko nhan thi bac lam cai le doi ho nhap vao ho nha bac LUU bi ay.con ko lien quan gj den so MANG cua cty ca.chuc bac lua chon sang suot.

Anti_l0v3

——»£ø¬ƒe4re¬ƒe r«——
bac nay noi hay-MANG?o day la gi?bac cu noi nhu may xac chet y.hj bac cu yen tam ma ve neu giam doc cty cuoi nay dong y nhan lại bac.con ko nhan thi bac lam cai le doi ho nhap vao ho nha bac LUU bi ay.con ko lien quan gj den so MANG cua cty ca.chuc bac lua chon sang suot.
Tại mình cũng đã hỏi Admin trên facebook "Vì quyền lợi của cộng đồng người Việt" và đc trả lời luật này chỉ áp dụng cho cty nhỏ lẻ dưới 50 người,nên từ hôm qua đến giờ nhức hết cả đầu.
Nếu mà luật tái nhập cảnh hệ 6 tháng ko giành đất cho mình thì đúng là "ép người quá đáng" mà.

ko sao???

Tại mình cũng đã hỏi Admin trên facebook "Vì quyền lợi của cộng đồng người Việt" và đc trả lời luật này chỉ áp dụng cho cty nhỏ lẻ dưới 50 người,nên từ hôm qua đến giờ nhức hết cả đầu.
Nếu mà luật tái nhập cảnh hệ 6 tháng ko giành đất cho mình thì đúng là "ép người quá đáng" mà.
day la truong hop lao dong ko chuyen xuong chi lam o mot cty ,hoac chuyen nhung ko dc xem nhu la mot lan chuyen xuong.ngay truoc la ap dung voi cty duoi 30 nguoi,con bay gio dan lao dong doi hoi manh qua ho tang len 50 MANG .con bac da chuyen xuong ko nam trong dien tren nen ko pha la lao dong mau muc.the nen neu giam doc nhan lai bac thi cu ve ma thi ko phai lo lang gi.neu ko thi bac doi HO nha.

nho bac Doan Huyen va cac cao thu tra loi giup voi !

Truong hop cua em the nay : em que o Hai Duong sau do em nhap khau vao HN de di theo chi tieu , sau lan ve phep em da chuyen khau ve Hai Duong . bay gio em muon dang ki thi lai nhung so CMT trong Ho Chieu cua em ko trung voi so CMT ma em lam lai o Hai Duong bay . vay truong hop cua em khi di dang ki thi co phai xin them giay to gi ko a ? em co nen lam lai Ho Chieu moi ko a ? neu lam lai no co anh huong gi den thong tin lao dong hoi huong ko a ?
Mong anh Doan Huyen va moi nguoi co ai giong minh ko thi tra loi guip em voi
Em cam on ca nha nhieu !
^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^