Tái nhập cảnh - Những điều cần biết

Đã làm xong việc ký quỹ, giấy từ pháp, Giờ mình phải làm gì nữa nhỉ, còn phải chờ đợi lâu nữa không chủ thớt ?

bạn ơi cho mình hỏi chút la: minh có ý định về thi lại nhưng ko biết thi có khó ko ạ! bạn có biết học ở giáo trình nào ko ạ! cảm ơn bạn trước ạ!

Có ai sang trước 6 tháng không vậy. Mình cấp visa 12 /11 mà 25 tháng 1 mới đủ 6 tháng chờ mãi chẳng thấy ngày nhập cảnh dự kiến. Ko biết như vậy chắc chưa có ai nhập cảnh bị quay lại ko nhỉ

Có ai sang trước 6 tháng không vậy. Mình cấp visa 12 /11 mà 25 tháng 1 mới đủ 6 tháng chờ mãi chẳng thấy ngày nhập cảnh dự kiến. Ko biết như vậy chắc chưa có ai nhập cảnh bị quay lại ko nhỉ

Chào chủ thớt,mình sang Hàn làm việc với visa E9(làm nông nghiệp),đến tháng 3/2013 mình hết hợp đồng 4 năm 10 tháng.Năm 2008 lúc mới sang một tháng rưỡi thì mình chuyển cty và làm miết một cty cho đến tận bay giờ luôn.Nếu mình vẩn làm cty này cho đếnn hết HD thì có được ký lại không(tính ra mình làm hết HD cty hiên tại thì củng đc 4 năm 8 tháng)

Thời điểm mới sang 2008 ông chủ củ nhận hai người gồm mình vs một người ban nửa.Lý do chuyển xưởng là do người ban kia ko chịu đi làm mà ở nhà nên GD củ trả cả hai lên bộ lao động.Như vậy lần chuyển xưởng đó có được tính vào cho mình không?
Hiện tại ông chủ của mình rất muốn giữ mình ở lại khi hết HD,kể cả đứng ra bảo lảnh.Không biết là luật có cho người Hàn bảo lảnh đc lao động E9 không?Anh chị em nào biết tư vấn hộ mình với nhé,nhửng ý kiến của các ACE mình cảm ơn rất

chào bác.
Riêng về việc người hàn đứng ra bảo lảnh lao động E9 thì ko đc bác à.mình đã làm rùi.nhưng ko đc.còn việc bảo đã chuyển xưởng 1 lần rùi thì chỉ có cách về thi lại rùi sang lại thui bác.

namha8888

Well-Known Member
Nợ tiền đt nó đc chia ra 2 trường hợp
1 là nhà mạng đã khai báo do nợ mức độ nhiều và nợ đã lâu
2 là nhà mạng chưa khai báo gì cả thì ko vấn đề gì

Bác Namha8888 quay lại lần 2 được mấy năm rồi,không biết chính sách cho lao động trung thành hết lần 2 có được quay lại giống như trước không nhỉ( về 3 tháng làm thủ tục rồi quay lại như lần đầu)

Theo như mình thấy các bạn đang hổng hợp đồng tình trạng sắp hết hạn ta lên về nước đúng lịch thi thố sang lại cho an toàn còn bạn nào dính vào pháp luật lấy dấu vân tay thôi cố ở lại về có ký quỹ xong cũng không đi được đâu lời khuyên chân thành cho a/e nhà mình đó a/e nào về nước cần biết thông tin gì cho việc thi lại tái nhập cảnh cứ hỏi ông này là ra hết a/e nào cần ĐT vào số này 01637698129

Mình trước khi về đã cắt điện thoại và đóng tiền nhưng vẫn mang máy và mang cả sim về. Khi về mới bỏ sim ra và vẫn dùng máy đó có sao không vậy các bác

Mình là lao động CBT đang chờ cấp visa. Mình có 1 vài chia sẻ cho những người chuẩn bị hết hạn hợp đồng về nước:
Đề thi k khó , các bạn chỉ cần có 1 chút kiến thức là cũng có thể đạt điểm tương đối cao. Mọi giấy tờ khi làm thủ tục rất nhanh gọn k tườm rà. Mình mới tập trung hôm 24/3 này thì có thời 60% là được cty mới tuyển duyện còn 40% là cty cũ tuyển sang lại. Cho nên các bạn cứ yên tâm về nné.

Mình là lao động CBT đang chờ cấp visa. Mình có 1 vài chia sẻ cho những người chuẩn bị hết hạn hợp đồng về nước:
Đề thi k khó , các bạn chỉ cần có 1 chút kiến thức là cũng có thể đạt điểm tương đối cao. Mọi giấy tờ khi làm thủ tục rất nhanh gọn k tườm rà. Mình mới tập trung hôm 24/3 này thì có thời 60% là được cty mới tuyển duyện còn 40% là cty cũ tuyển sang lại. Cho nên các bạn cứ yên tâm về nné.

CTB co ban nu nao thi khoa 4/2105 dc cap phep chua vay?minh ve hk cat dthoai nen hk biet no tien dthoai vay neu co cty moi tuyen minh co sang lai dc hk vay? Cac ace tu van giup minh voi.cam on ace nhiu ah

Mọi người cho mình hỏi cty minh trước là 두인산업 bjo đổi tên thành 주식회사두인 vậy mình về thi lại cty có nhận đc lại k ạ vì mình cbj về nước và cty có nhận lại nhưng nó đổi tên thấy sợ. Và vừa rồi mình về Việt Nam! Chơi qua mang trái cây bị sân bay bắt lấy hộ chiếu ra ngân hàng nộp phạt 80k có sao k mn sợ về lại k đc cấp visa . Mn ai bít k hoang mang quá