Thăm dò ý kiến thành viên về Offline lần 9 !

anh ơi giờ tập trung thì vào buổi trưa khoảng đầu giờ chiều nha.bởi vì bọn em ở miền nam đi tàu tới 서울 mất khoảng 6 tiếng mới đến nơi.mông ban tổ chức lên lịch cho hợp lý.em cũng xin một chân luôn nha

Chào toàn thể anh chị em !

Vừa lướt xem qua thì thấy năm nay Noel lại trùng vào thứ 7 nên mình dự định lên kế hoạch tổ chức Offline lần 9 vào 2 ngày 25 - 26 tháng 12 .

Địa điểm tổ chức: Đảo Nami ( 남이섬)
ACE hãy suy nghĩ cho kỹ khi quyết định Offline ở đảo này ... Giao thông k thuận tiện cho tất cả các hướng đi ??? Nói thật các vụ ăn chơi cắm trại thì tổ chức ở đâu mình cũng ok nhưng nếu đi cái đảo này thì em xin rút lui , 남이섬 đường xa vời vợi , đi 1 lần nhớ mãi người ơi ...

Vài khái quát sơ qua về đảo :

Thứ nhất : Đảo này phương tiện di chuyển rất khó khăn

Thứ 2 : Đi đảo này thì ACE chuẩn bị áo bông dày nhé vì khu đảo này tuyết rơi rất dày và lạnh vì khu này gần biên giới Triều Tiên .

Thứ 3 : Đảo này là nơi đóng bộ phim Bản Tình Ca Mùa Đông vì vậy ngoài tuyết và cây khô thì k còn gì khác ... Cái đảo này chỉ dành cho các đôi tình nhân ra chơi với tuyết , lãng mạn như trong phim thì nên đi , còn ai cô đơn k có ai đi cùng thì suy nghĩ cho kỹ rồi hãy quyết định đăng ký ...

Nếu ai chưa đi thì đi 1 lần cho biết tuyết HQ thế nào và mấy cái cây khô thẳng đứng k lá chụp mấy cái hình về làm kỷ niệm nhé , còn mình đã đi rồi thì : 남이섬 đường xa vời vợi , đi 1 lần nhớ mãi người ơi ... Chúc ACE đi chơi vui vẻ và cuộc Offline thành công .

e đg ngại đường xa a ói thế e kô nản xa quá miền nam đi sao đc huuuuuuu hay ta off ở ansan hay sounl còn đc
e chưa bít đảo ở đâu đg đi thế nào nghe vầy e cũng nản huuuu xem các ace bàn lại xem thế nào nhé

Người Không Tên

...[L]onely... [S]tar...
ACE hãy suy nghĩ cho kỹ khi quyết định Offline ở đảo này ... Giao thông k thuận tiện cho tất cả các hướng đi ??? Nói thật các vụ ăn chơi cắm trại thì tổ chức ở đâu mình cũng ok nhưng nếu đi cái đảo này thì em xin rút lui , 남이섬 đường xa vời vợi , đi 1 lần nhớ mãi người ơi ...

Vài khái quát sơ qua về đảo :

Thứ nhất : Đảo này phương tiện di chuyển rất khó khăn

Thứ 2 : Đi đảo này thì ACE chuẩn bị áo bông dày nhé vì khu đảo này tuyết rơi rất dày và lạnh vì khu này gần biên giới Triều Tiên .

Thứ 3 : Đảo này là nơi đóng bộ phim Bản Tình Ca Mùa Đông vì vậy ngoài tuyết và cây khô thì k còn gì khác ... Cái đảo này chỉ dành cho các đôi tình nhân ra chơi với tuyết , lãng mạn như trong phim thì nên đi , còn ai cô đơn k có ai đi cùng thì suy nghĩ cho kỹ rồi hãy quyết định đăng ký ...

Nếu ai chưa đi thì đi 1 lần cho biết tuyết HQ thế nào và mấy cái cây khô thẳng đứng k lá chụp mấy cái hình về làm kỷ niệm nhé , còn mình đã đi rồi thì : 남이섬 đường xa vời vợi , đi 1 lần nhớ mãi người ơi ... Chúc ACE đi chơi vui vẻ và cuộc Offline thành công .
Acc nghe a đoàn nói nản lun hizz hà.

Sao vậy bạn ơi ... cố gắn tham gia cùng mọi người cho vui vì nghỉ 2 ngày mà !
Chương trình nghe có vẻ ko được hấp dẫn vì lần off nào cũng một bài văn diễn.phải có đột phá bác ạ.địa điểm tổ chức xa thời tiết lại lạnh chắc chỉ vai người đi thôi

Trương Khải

Đặt vé: 070 4213 6892
Thực ra đây chỉ là đưa ra ý kiến thăm dò mọi người mà , các bạn cũng có thể đề ra những địa điểm mà các bạn biết đến để chúng tôi tổng hợp và đưa ra quyết định cuối cùng ,,, Chứ đâu nhất thiết phải Off ở Nami

Mời các bạn cho ý kiến !

ước gì buổi offline 9 này ở Khu phía Nam thì tốt bít mấy .
lời ước này giống lời ước mình đó

Người Không Tên

...[L]onely... [S]tar...
Lời ước của hai con sẽ ko thành hiện thực khửa khửa bụt biến lun đầy.
Spam hả bưởi???:005::005::005::005: giá ở miền trung thì cỡ nào e cũng có mặt :D:D:D:D...các bác nghĩ xem chưa bao h tổ chức ở miền trung đó nhá...mà miền trung thì miền bắc và miền nam đều dễ đi lại mà \m/\m/\m/\m/

Phải nói thật là các bạn miền Nam và miền Trung luôn kêu la là k tổ chức Offline ở khu vực dưới đó nhưng thử hỏi các bạn đã bao giờ đưa ra 1 vị trí hay 1 địa điểm để Offline nào chưa ??? Muốn tổ chức phải có 1 địa điểm đưa lên mọi người xem xét sau đó còn thảo thuận chứ ???

Mùa tuyết này theo mình là đi 롯데월드 ở 서울 ( seuol ) là hợp lý hơn đi 남이섬 vì công viên 롯데월드 là công viên trò chơi trong nhà có mái che bằng kính cho dù mưa hay tuyết rơi cũng k sao cả công viên này nằm ngay ga tàu điện 잠실 đường tàu số 2 cửa số 3 gần 2 bến xe rễ di chuyển đi lại , tha hồ vui chơi và chụp ảnh làm phóng sự , vé vào cổng nếu đi lẻ khoảng 35.000w/ 1 người còn đi theo đoàn thì rẻ hơn và từ sau 5h chiều giá vé giảm 40% . ACE nào có địa điểm hay cho ý kiến đi nhất là các bạn miền Nam và Trung ???

Sao vậy bạn ơi ... cố gắn tham gia cùng mọi người cho vui vì nghỉ 2 ngày mà !
em cũng muốn đi lắm chứ vì hiếm khi có dịp này mà
nhưng nản là em đang ở chinhae nếu đi tới đấy thì cũng phải tới chiều mới tới nơi cơ liệu có tham gia được không vậy bác nếu có dịp off lần khác em cũng hi vọng là bác kiếm được địa chỉ ở miền trung để anh em đi lại rễ hơn

Phải nói thật là các bạn miền Nam và miền Trung luôn kêu la là k tổ chức Offline ở khu vực dưới đó nhưng thử hỏi các bạn đã bao giờ đưa ra 1 vị trí hay 1 địa điểm để Offline nào chưa ??? Muốn tổ chức phải có 1 địa điểm đưa lên mọi người xem xét sau đó còn thảo thuận chứ ???

Mùa tuyết này theo mình là đi 롯데월드 ở 서울 ( seuol ) là hợp lý hơn đi 남이섬 vì công viên 롯데월드 là công viên trò chơi trong nhà có mái che bằng kính cho dù mưa hay tuyết rơi cũng k sao cả công viên này nằm ngay ga tàu điện 잠실 đường tàu số 2 cửa số 3 gần 2 bến xe rễ di chuyển đi lại , tha hồ vui chơi và chụp ảnh làm phóng sự , vé vào cổng nếu đi lẻ khoảng 35.000w/ 1 người còn đi theo đoàn thì rẻ hơn và từ sau 5h chiều giá vé giảm 40% . ACE nào có địa điểm hay cho ý kiến đi nhất là các bạn miền Nam và Trung ???
em ủng hộ bác phát này,ở đó em chưa đi bao giờ nhưng nghe mấy bà hàn làm cùng nói là ở đó đẹp lắm

lovevirus

for you and for me

Theo ý mình thì không nên đi 남이섬 vào thời gian này. Đảo này chỉ đẹp vào mùa thu, và đúng như bạn Đoàn nói, chủ yếu nó nổi tiếng và nhiều ý nghĩa với các cặp tình nhân...Hơn nữa dạo này đảo này nó đang sửa một số thứ, nhìn chán lắm...

Còn bỏ ra 35 ngàn đi Lotte World mình nghĩ cũng không đáng :D
Theo mình nghĩ, mục đích của các bạn chủ yếu vẫn là gặp gỡ, giao lưu...uống rượu vui chơi. Vui hay không chủ yếu là yếu tố con người chứ địa điểm không liên quan mấy. Hơn nữa mình thấy Lotte World cũng bèo, chả hay...

Theo mình các bạn có thể tìm địa điểm là một công viên nào đấy: 서울랜드 (대공원), 여의도공원, 선유도공원 ...
Đi chơi mùa đông, nó có tí tuyết thì càng thêm phần ý nghĩa :D

Last edited by a moderator:

Nếu đi công viên vui chơi giải trí thì ở 광주광역시 chỗ nhà già, có công viên Kumho Family Land (http://www.kumhofamilyland.co.kr) cũng nổi tiếng lắm. Đấy là công viên vui chơi tổng hợp 4 mùa, có bể bơi, sân trượt băng, trượt tuyết, và 30 loại thiết bị vui chơi kỹ thuật tối tân nhất.
Giá vé vào cổng nếu đi lẻ là 36.000w/1ng , còn đi theo đoàn thì rẻ hơn, nếu chơi từ 5g chiều giá vé là 17.000w/1 ng. Vô đó các bạn có thể kết hợp vừa tham gia các trò chơi trong khu giải trí, vừa có thể tổ chức cắm trại picnic tự do ...phong cảnh ở đó thì khỏi chê, thời tiết ở dưới 광주 luôn ấm áp hơn so với trên soul.
Nếu nhiều người ủng hộ tham gia, thì già xin thay mặt anh chị em 4rum dưới miền Nam , sẽ lên kế hoạch vui chơi cụ thể trong 2 ngày 25/12 và 26/12. Đảm bảo mùa nôen của 4rum vui vẻ, ấm cúng, tràn ngập niềm vui.

Người Không Tên

...[L]onely... [S]tar...
Nếu đi công viên vui chơi giải trí thì ở 광주광역시 chỗ nhà già, có công viên Kumho Family Land (http://www.kumhofamilyland.co.kr) cũng nổi tiếng lắm. Đấy là công viên vui chơi tổng hợp 4 mùa, có bể bơi, sân trượt băng, trượt tuyết, và 30 loại thiết bị vui chơi kỹ thuật tối tân nhất.
Giá vé vào cổng nếu đi lẻ là 36.000w/1ng , còn đi theo đoàn thì rẻ hơn, nếu chơi từ 5g chiều giá vé là 17.000w/1 ng. Vô đó các bạn có thể kết hợp vừa tham gia các trò chơi trong khu giải trí, vừa có thể tổ chức cắm trại picnic tự do ...phong cảnh ở đó thì khỏi chê, thời tiết ở dưới 광주 luôn ấm áp hơn so với trên soul.
Nếu nhiều người ủng hộ tham gia, thì già xin thay mặt anh chị em 4rum dưới miền Nam , sẽ lên kế hoạch vui chơi cụ thể trong 2 ngày 25/12 và 26/12. Đảm bảo mùa nôen của 4rum vui vẻ, ấm cúng, tràn ngập niềm vui.
Á cái này hay hay nè ẹc min thưn iêu ơi nghe chị nói mún đi lun ùi .

Sao trầm thế này, mấy ngày trôi qua mà chẳng thấy admin ghé vô trả lời gì nhỉ? Buồn quá 8 ah.