**Tin vui nhất: Dự Luật tái tuyển dụng lại hợp đồng**

vui nhỉ

6 nam roi gio them 4 nam 10 thang nua the la minh se phai o ben han nay gan 11 nam co a co vui day nhung ma cung hoi buon mot ti .Nhung ma ko sao con suc thi co ma cay thoi sau nay ve gia con cai no ko nuoi minh thi cung ko sao phai ko ca nha $-)
Vậy bác sang hàn gần hết 6 năm a?bác chưa chuyển xưởng lần nào à?chắc xưởng bác tốt nhỉ?

hỏi chút

[cho mình hỏi tý ?sao mình có đứa em làm còn 5 tháng nữa là hết hợp đồng nó chưa chuyển xưởng lần nào mình bảo nó, bảo giám đốc gọi lên số điện đó hỏi. giám đốc nó gọi điện và trả lời với nó không được phải về việt nam mấy tháng và phải học và thi .nó bảo với mình là giám đốc bảo phải về viêt nam và "công phu"; nó ở hàn lâu nhưng tiếng hàn cũng thuộc vào tốp dỡ .không biêt là nó có nghe nhầm không nhỉ;

ốc ơi mình hỏi cái

Đã ban hành văn bản hướng dẫn chính thức.

Mong mọi người có ý định làm việc tiếp tại hàn Quốc thông báo với giám đốc lên đăng kí cho mình sớm trước khi xuất cảnh. ( Đây là thủ tục bắt buộc).

:)
ý là mình làm ở công ty này đến ngày 9-2-2013 thì hết 4 năm 10 tháng (được hơn 1 năm ) như vậy có ký được nữa ko và nếu giám đốc lên đăng ký thì trước mấy tháng hả ốc

Thắc mắc..

ốctiêu ơi cho tớ hỏi....đến tháng 11/2012 là tớ hết hợp đồng 4 năm 10 tháng
trong trường hợp của tớ .tớ thắc mắc muốn hỏi năm 2008 do khủng hoảng kinh tế ,cty gặp khó khăn nên trả tớ về 노동부...Từ tháng 1 năm 2009 thì tớ chuyển đến một cty khác và đã làm việc ở cty đó cho đến nay ko chuyển xưởng khác thêm một lẩn nào ...thế trường hợp của tớ chuyển xưởng là do lỗi khách quan ko phải do lỗi của mình, thế tớ có bị tính vào một lần chuyển cty ko? Hiện tại đến tháng 11/2012 tớ làm việc ở cty này được 4 năm.vậy thì tớ có đủ điều kiện tái đăng kí quay trở lại hàn quốc làm việc ko ah? Mong ốctiêu trả lời câu hỏi này giúp tớ.. cảm ơn nhiều

Đã ban hành văn bản hướng dẫn chính thức.

Mong mọi người có ý định làm việc tiếp tại hàn Quốc thông báo với giám đốc lên đăng kí cho mình sớm trước khi xuất cảnh. ( Đây là thủ tục bắt buộc).

:)
Đã ban hành văn bản chính thức sao ko hấy ai up lên cho anh em cùng tham khảo vậy ốc tiêu......

vậy là những ai đã chuyển xưởng là ko dc ký lại nữa ah. chẳng lẽ lại lưu vong sao hay là về thi lại nhỉ? Đang phân vân ko bít thế nào

Cái trên đấy là chính thức rồi. Chỉ đem nó phổ biến hết cho các 노동부 áp dụng là xong mà. :)
không.ý mình là những điều kiện bắt buộc trước khi xuất cảnh kia.phải đăng kí trước bao nhiêu ngày và cần những thủ tục gì.mong ốc tiêu giúp đỡ.thank ốc tiêu nhìu nhìu....

luật thế này thì những người hết hạn hợp đồng 6 năm không được áp dụng rồi. vẫn phải về việt nam đánh bạc thắng mới được qua. :-?

Bạn cho mình hỏi trong lan ký hd thêm 4năm 10 tháng nữa thì trong thời gian đó có đc chuyển xưởng nũa không. Nếu đc thì được mấy lần.

có lẽ nhiêu bạn NHẦM

Những ai đã chuyển ct thì về hết.chỉ những ai chuyển xưởng do phá sản. Hoặc ct đổi tên mới được.và ct mới phải làm 1năm trở lên

CHo mình hỏi chút. Mình qua Hàn năm 2006 được áp dụng luật 6 năm. Mình đã chuyển xưởng 1 lần khi mới qua được 7 tháng. và làm ở Cty mới từ hồi đó tới giờ. Tính đến khi hết hợp đồng là mình làm được 5 năm 5 tháng ở Cty thứ 2. Vậy mình có được áp dụng luật mới này không? thanks

Thảo Nguyên Xanh

Thảo Nguyên Mãi Xanh
cho mình hỏi chút. Mình qua hàn năm 2006 được áp dụng luật 6 năm. Mình đã chuyển xưởng 1 lần khi mới qua được 7 tháng. Và làm ở cty mới từ hồi đó tới giờ. Tính đến khi hết hợp đồng là mình làm được 5 năm 5 tháng ở cty thứ 2. Vậy mình có được áp dụng luật mới này không? Thanks
vậy ko được rồi bạn phải về thi lại theo chương trình thi trên vi tính

hĩ hĩ hĩ

ai noi la phai 5 nam ko chuyen ban than nhung nguoi 5 nam ko chuyen truoc kia da dc ki lai 1 nam 10 thang roi con dau cai nay la chi can 1 nam cuoi cung truoc khi het 4 nam 10 thang la dc o cong ty cuoi cung tren 1 nam la ok

thiet ko vay.

ai noi la phai 5 nam ko chuyen ban than nhung nguoi 5 nam ko chuyen truoc kia da dc ki lai 1 nam 10 thang roi con dau cai nay la chi can 1 nam cuoi cung truoc khi het 4 nam 10 thang l.)a dc o cong ty cuoi cung tren 1 nam la ok
Cái này chắc cũng còn nhiều ace thắc mắc.nhưng hôm qua thằng đệ em xa bảo những người chuyển xưởng vẫn dc.nhưng với dk la hết từng năm đã kí mơi dc.còn chuyển theo kiểu bỏ dở hợp đồng thì ko dc......